PDA

View Full Version : ngam nghi xem tai sao

quachtinh
18-11-2010, 02:46 PM
Không biết các bạn có để ý Nha Trang mình cung trong những Tp lớn chứ đâu phải nhỏ . Thế mà , tại sao chỉ có mỗi 01 cái siêu thị Maximax lèo tèo ...
Chắt Nha Trang mình nghèo nên các siêu thị Metro , Coopmax , Big C ... có thằng nào đẻ ý đến đâu phải ko các bạn
:cc_rip:

hoang82ntus
18-11-2010, 03:01 PM
ngẫm nghĩ vụ này làm gì vậy bạn

huycuong
18-11-2010, 03:12 PM
Không biết các bạn có để ý Nha Trang mình cung trong những Tp lớn chứ đâu phải nhỏ . Thế mà , tại sao chỉ có mỗi 01 cái siêu thị Maximax lèo tèo ...
Chắt Nha Trang mình nghèo nên các siêu thị Metro , Coopmax , Big C ... có thằng nào đẻ ý đến đâu phải ko các bạn

thế nào gọi là lớn bạn.nhatrang mình đâu có lớn mấy.ruộng nhiều,biển nhiều chứ đất ở có là bao nhiêu.so với các thành phố trục thuộc trung ương thì như cái nắm tay.đất ko nhiều mà chợ búa thì cũng đâu ít.đầu tư siêu thị nhiều làm gì cho lỗ vốn hả bác.các nhà đầu tư cái đầu của họ đâu dơn giản,nơi nào có thể thu lại lời nhuận họ mới bỏ vốn ra chứ bạn,vậy sao bạn ko hỏi ngược lại là sao thành phố khác lớn vậy mà phát triển du lịch lại chưa chắc bằng nhatrang mình.mỗi nơi có 1 thế mạnh chứ bạn,biết đầu tư đúng nơi đúng chổ mới phát triển chứ nè.mà nhatrang mình 2 cái siêu thị chứ bạn,chưa nói đến cái siêu thị điện máy đã phá sản ah,dẫn chứng đấy bạn.hi.vui vẻ hen

mongtuyen0187
19-11-2010, 10:28 AM
thế nào gọi là lớn bạn.nhatrang mình đâu có lớn mấy.ruộng nhiều,biển nhiều chứ đất ở có là bao nhiêu.so với các thành phố trục thuộc trung ương thì như cái nắm tay.đất ko nhiều mà chợ búa thì cũng đâu ít.đầu tư siêu thị nhiều làm gì cho lỗ vốn hả bác.các nhà đầu tư cái đầu của họ đâu dơn giản,nơi nào có thể thu lại lời nhuận họ mới bỏ vốn ra chứ bạn,vậy sao bạn ko hỏi ngược lại là sao thành phố khác lớn vậy mà phát triển du lịch lại chưa chắc bằng nhatrang mình.mỗi nơi có 1 thế mạnh chứ bạn,biết đầu tư đúng nơi đúng chổ mới phát triển chứ nè.mà nhatrang mình 2 cái siêu thị chứ bạn,chưa nói đến cái siêu thị điện máy đã phá sản ah,dẫn chứng đấy bạn.hi.vui vẻ hen
Bạn trả lời hay lắm!

janegado
19-11-2010, 04:26 PM
Câu hỏi của bạn rất là hay, mà bạn Huy Cường trả lời cũng có phần đúng. Nhưng mình thiết nghĩ nếu Nha Trang có thêm một vài siêu thị nữa thì hay biết mấy. Nha Trang ko nghèo, thậm chí còn giàu nữa đấy bạn ạ. Mình về Đà nẵng thấy mua gì cũng rẻ hơn nhiều ở Nha Trang, nhưng họ cũng có mấy siêu thị lớn lắm, giá cả ở siêu thị cũng ko mắc hơn ngài chợ là bao, thấy thích ghê.
Ngày trước mình àm du lịch khách nước ngoài hỏi Super market, từ chỗ Khách sạn tới đó cũng hơi xa, với lại cũng không có nhiều đồ mấy nên đành chỉ tới khu phố Tây thôi.

baobinhdoan
19-11-2010, 04:35 PM
Hình như hồi trước thấy có Siêu thị Cầu Dứa nhưng mở ra được ko bao lâu thì dẹp luôn rồi mà...Biết đâu đó là lý do các nhà đầu tư ko dám mở siêu thị nữa ...:D.Ủa mà nghe nói ở Camranh sắp có siêu thị Coop Mark rùi mà......Nha trang nhỏ xíu à,mình thấy 2 cái Maximax là đủ rùi :D

hoang82ntus
20-11-2010, 09:08 AM
yên tâm đi có mấy cái dự án trung tâm thương mại và dự án siêu thi ở các đô thị mới sắp triển khai rồi tha hồ mua sắm nhé

noelrom
23-11-2010, 09:17 AM
Sau khi các comment của các bạn mình có một số ý kiến như sau xin đc đóng góp cùng các bạn:
- Không phải người dân Nha Trang mình kg có tiền, nhưng cơ bản là chưa thay đổi đc cách mua sắm. Cái gì ở siêu thị có thì ở chợ cũng có, mà họ đi chợ cả mấy chục năm nay rồi.
- Thời gian: Những người ở TP HCM, Hà Nội, Đã Nẵng họ kg có nhiều thời gian để đi chợ (vì chợ chỉ có một thời gian nhất định) do phải đi làm tối ngày (giờ hành chính). Trong khi đó siêu thị thì mở từ sáng đến 10h tối.

Không phải các nhà đầu tư siêu thị chê Nha Trang mình nghèo, nhưng có lẽ họ thấy được sức mua sắm tại Nha Trang không cao nên kg đầu tư vào thêm. Đầu tư vào để chết sao?

Theo mình thấy siêu thị Cầu Dứa là một sai lầm vì: trái tuyến đường, nơi dân cư tập trung kg đông đúc, không có không gian...

Tại Cam Ranh chuẩn bị khai trương siêu thị Coop Mart, và MaxiMark đang xây dựng. Mình nhận định như vầy:
- Ban đầu người dân đến Siêu thị sẽ rất đông vì tâm lý háo hức muốn xem, muốn tìm hiểu cái mới lạ. Nhưng số lượng người mua sẽ hạn chế.
- Người dân Cam Ranh còn nghèo. Do đó sức mua sắm sẽ kg lớn lắm.

MÌnh có một số ý kiến đóng góp cùng các bạn, mong đc thảo luận thêm.

IEC
26-11-2010, 09:51 AM
Hì, hồi mới nghe Coopmart mở ở Cam Ranh mà không mở ở Nha Trang thấy cũng bùn bùn. Nhưng mà tự hỏi tại sao thì có thể lý giải:
- Trong SG, Coop có mặt ở các trung tâm lớn rất nhiều như An Dong Plaza, Thương xá Tax, ... => có thể Coop ở Nha Trang không xây dựng riêng mà sẽ nằm trong 1 vài thằng Plaza sắp khai trương trong vài năm tới như Hoàn Cầu hay Nha Trang Plaza.
- Có thể nó gặp 1 số vấn đề về thủ tục hành chính hay gì đó, khi xây dựng siêu thị tại Nha Trang ^^, thế nên nó mới phải xây dựng ở Cam Ranh, chứ chẳng có lý do gì mà nó xây dựng ở Cam Ranh, Ninh Thuận - 2 vùng có thể nói là kém phát triển hơn NTrang.
Giải thích như vậy có thể làm bạn vui chưa nhỉ :yahoo:

misboss
26-11-2010, 01:27 PM
Cái siêu thị Maximax bán đồ mắc dã man,, cái bịch tả trẻ em mình mua ở tạp hóa 72k, vô siêu thị mua 89k. Hỏi nhân viên bán hàng sao mà bán mắc quá dzi thi nó trả lời là + thêm tiền dịch vụ ấy mà.

bí ngô
26-11-2010, 01:30 PM
mở cái siêu thị to đùng thì bán mắc mới mau lấy lại vốn chứ:xmaslaff::xmaslaff:

janegado
29-11-2010, 09:57 AM
Cái siêu thị Maximax bán đồ mắc dã man,, cái bịch tả trẻ em mình mua ở tạp hóa 72k, vô siêu thị mua 89k. Hỏi nhân viên bán hàng sao mà bán mắc quá dzi thi nó trả lời là + thêm tiền dịch vụ ấy mà.
Thì đúng rồi bạn ạ, một chai nước ngọt bạn mua ngoài tạp hóa chỉ khoảng 5k, nhưng vô quán cafe thì 12k là chuyện bình thường mà.

vietmynhatrang.com
07-12-2010, 03:44 PM
nha trang cuoc song binh dan, muc tieu dung cung binh dan cho nen ho it di sieu thi hon, cac ban thay do di dau thi di nhung ve nha trang song la thoai mai nhat, ca ve con nguoi lan muc tieu dung hang ngay

crazynt
08-12-2010, 10:03 AM
Ở Nha Trang mình bán mắc hơn 1000 đồng là đã thấy có vấn đề rồi (dạo trung tâm mua bán trực tuyến của NTC thấy họ trả giá là biết - Nóng Mặt), mở siêu thị? cần phải suy nghĩ... vì chưa suy nghĩ xong nên không ai dám mở hết cạnh trạnh sao đây với maxi? Vậy khi nào các đại gia suy nghĩ xong thì NT sẽ có thôi. Lo gì