PDA

View Full Version : XIn chỉ giúp cài máy in Canon LBP 810 trên Win 7

pdboys
16-05-2011, 08:32 AM
Mình có cái máy in LBP 810 giờ muốn cài trên Win 7 nhưng không thể nào cài được.
mình cố cài bằng mọi cách như add print ........... update drive ...............( có lẽ do mình chưa có Driver đúng cho Win 7 mặc dù đã vào trang chủ tìm )
sau khi update driver thì trong muc printer and Faxes vẫn nhận được máy in. nhưng khi mình Set defaul và in text thử thì không in được. vào lại trong mục printer and faxes thì không thấy máy in đâu ??? chỉ thấy biểu tượng " Printer USB ...... " . và khi Add thử lại máy in thì không thể Add được. máy đòi phải khởi động lại hoặc kiểm tra lại dịch vị Printer spooler . vào Services khởi động lại dịch vụ này nhưng không có kết quả.

AE nào đã từng gặp trường hợp này hoặc đã cài thành công máy in Canon 810 trên Win 7 xin chỉ giúp. thanks ..............

EC_IT
16-05-2011, 10:37 AM
Mình có cái máy in LBP 810 giờ muốn cài trên Win 7 nhưng không thể nào cài được.
mình cố cài bằng mọi cách như add print ........... update drive ...............( có lẽ do mình chưa có Driver đúng cho Win 7 mặc dù đã vào trang chủ tìm )
sau khi update driver thì trong muc printer and Faxes vẫn nhận được máy in. nhưng khi mình Set defaul và in text thử thì không in được. vào lại trong mục printer and faxes thì không thấy máy in đâu ??? chỉ thấy biểu tượng " Printer USB ...... " . và khi Add thử lại máy in thì không thể Add được. máy đòi phải khởi động lại hoặc kiểm tra lại dịch vị Printer spooler . vào Services khởi động lại dịch vụ này nhưng không có kết quả.

AE nào đã từng gặp trường hợp này hoặc đã cài thành công máy in Canon 810 trên Win 7 xin chỉ giúp. thanks ..............
Chào bạn, bạn có thể gọi cho mình tới kiểm tra hộ bạn ( Free ).

Mr_Ech
16-05-2011, 10:43 AM
http://software.canon-europe.com/products/0000552.asp (nhớ chọn OS win7 nhé)
vào đây load driver về.vào control panel chọn printer --->add printer ----> chọn port usb ---> add vào --->tìm nơi đặt file driver ----> rùi finish là xong ^^:tangrose:

pdboys
16-05-2011, 11:08 AM
http://software.canon-europe.com/products/0000552.asp (nhớ chọn OS win7 nhé)
vào đây load driver về.vào control panel chọn printer --->add printer ----> chọn port usb ---> add vào --->tìm nơi đặt file driver ----> rùi finish là xong ^^:tangrose:

thanks bác Mr_Ech . cách của bạn mình cũng đã làm rồi ......... khi add vẫn được. nhưng khi in thì không được. khi vào Printer and Faxes để kiểm tra thì không thấy may in đâu hết. nhưng thấy có biểu tượng .. priter usb....... add lại thì máy báo lỗi printer spooler, bảo là phải khởi động lại dịch vụ này hoặc là machine. kèm theo máy báo lỗi cable.
(mình nghi ngờ nếu lỗi spooler thì vẫn thấy mấy in??? chỉ cần start lại dịch vụ là xong nhưng đằng này không thấy mấy in đâu hết?? lỗi driver thì khó xảy ra vì mình dowload trên trang chủ về??) :bomxe:

AE nào biết xin chỉ giúp ............

pdboys
16-05-2011, 11:11 AM
Chào bạn, bạn có thể gọi cho mình tới kiểm tra hộ bạn ( Free ).

chào bạn. bạn có thể hướng dẫn sơ qua trên diễn đàn được không ?? bạn tới kiểm tra Free thì ngại quá.... thank bạn .

EC_IT
16-05-2011, 11:43 AM
chào bạn. bạn có thể hướng dẫn sơ qua trên diễn đàn được không ?? bạn tới kiểm tra Free thì ngại quá.... thank bạn .ì
Kô có gì, theo bạn kể thì hướng xử lý vậy là đúng rồi. Nguyên nhân xẩy sa sự cố thì có nhiều nguyên nhân, điều đó thì việc xử lý xử cố thì tùy vào hoàn cảnh thực tế và quá trình kiểm tra để xử lý thôi. Ngoài ra bạn xem win7 của bạn là 32bit hay 64bit vậy, vì các dòng máy in hiện tại ít suppot cho win7 64bit lắm, đó cũng là một nguyên nhân.

boyvinpearl
16-05-2011, 02:42 PM
bạn add file windows explore.exe vô Data Execution Prevention nhé.

pdboys
17-05-2011, 08:31 AM
bạn add file windows explore.exe vô Data Execution Prevention nhé.

Mình không hiểu rõ vấn đề. bạn nói rõ hơn một chút được không ?? Thanks bạn