PDA

View Full Version : Chỗ nào duỗi cúp (phồng)???

nhatrang89
04-07-2011, 04:50 PM
mấy sis cho mình hỏi ở Nha Trang mình tiệm nào chuyên duỗi cúp, định tút lại mái tóc mà không bít nên đặt niềm tin vào đâu:idontknow:. Trước đây mình cũng đi mấy tiệm rồi,kêu là em cứ yên tâm chị duỗi được hết, rút cuộc về nhà nó vẫn thẳng tưng. Ai từng duỗi kiểu này rồi hay bít chỗ thì chỉ giùm mình nha, thanks mấy sis nhìu lắm...

nhatrang89
04-07-2011, 05:19 PM
cả nhà bớt chút time ghé vô xem giúp mình nha

MissTrang
04-07-2011, 06:40 PM
cũng đang wan tâm. Ai bít chỉ dùm luôn :D

Ms.B4n4n4
04-07-2011, 07:13 PM
Chỉ có những ngừi tóc dày và tóc hơi cứng thì dũi cúp nó mới úp vào thui b à, chứ nếu tóc b là tóc tơ thì đi tịm nào nó cũng zị thui, mình cũng từng dũi cúp ròi nà, cúp đâu ko thấy mà nó cứ thẳng đơ nhìn chả tự nhiên chút nào. nếu tóc b bị dảnh hay bung qá thì nên mua cái máy dũi mà mặt lồi mặt lõm, đi đâu chơi tút lại vài cái là ok. chứ dũi cúp vừa tốn tiền vừa hại tóc

rongnhovn
04-07-2011, 10:42 PM
bạn này nói đúng nè , mình là thợ làm tóc nên mình cũng bit là ko duỗi phồng đc đâu , đc mấy bữa mới duỗi sau vài ngày là lại thẳng tưng liền ah

ha_ul88
04-07-2011, 11:26 PM
tóc tui ngắn duỗi phồng được nè, bạn chạy qua chổ t-nice trên đường phan chu trinh thử xem, chị này duỗi cũng ok lắm. tóc không bị đơ, trông cũng tự nhiên nữa.

nhatrang89
05-07-2011, 06:20 PM
Con aj co kjh nghjem j hay hay chja se cho moj nguoj bjt voj,thanks moj ng wan tam nha

iuanhvatva_ketwanhuko
05-07-2011, 06:42 PM
up hộ,mình cũng đang mún tìm chỗ duỗi đẹp tự nhiên

nhatrang89
06-07-2011, 03:35 PM
up up up, chỗ nào duỗi tóc uy tín zi chị em ơi

vy.shully
07-07-2011, 08:56 AM
chỗ dưới gần nhà e nè chị... đường nguyễn thị định bình tân á :) ...

nhatrang89
09-07-2011, 07:46 PM
chỗ dưới gần nhà e nè chị... đường nguyễn thị định bình tân á :) ...

em cho chị địa chỉ đi em, quán tên gì zay e? thanks e nhìu nha

Tophair_ChiThien
09-07-2011, 07:53 PM
bên salon mình có đấy đủ các dịch vụ về ngành tóc nè bạn.bạn tham khảo thêm link ở dưới nha.giá cả rất shock.thân

nhatrang89
09-07-2011, 08:04 PM
bên salon mình có đấy đủ các dịch vụ về ngành tóc nè bạn.bạn tham khảo thêm link ở dưới nha.giá cả rất shock.thân

uh,cám ơn bạn nha, mình sẽ tham khảo,tại toc mới uốn đây mà xơ quá nên mun' làm lại để dưỡng

trời ơi quên pass
12-07-2011, 10:42 PM
tóc tui ngắn duỗi phồng được nè, bạn chạy qua chổ t-nice trên đường phan chu trinh thử xem, chị này duỗi cũng ok lắm. tóc không bị đơ, trông cũng tự nhiên nữa.

hehehe thanks em đã quảng cáo dùm , nhưng anh hết làm ở đó rùi :( khi nào anh mở tiệm qua ủng hộ nhen hehee

thi.no
12-07-2011, 11:04 PM
tóc muốn duỗi úp phải hơi cứng 1 tý, nếu không phải chịu khó mua thêm cái máy để tự mình duỗi khi ra ngoài. mình cũng từng duỗi úp rồi, cái gì cũng được 1 thời gian thôi, mà duỗi úp thì tóc càng dài ra mới càng tự nhiên. mình biết mấy chỗ duỗi úp như quán TiNo ở Hồng Bàng, và 1 quán ở đường Hoàng Diệu (Bình Tân). TiNo thì nó ép úp theo kiểu trên phồng dưới hơi xoăn, còn ở Hoàng Diệu thì theo kiểu trên phồng dưới hơi úp vào gáy. Mình ko dám nói 2 chỗ này duỗi đẹp nhưng mình thấy tiệm ở Hoàng Diệu cũng được, rẻ mà cũng ok. Tốt nhất bạn nên duỗi giả trước khi làm thật, mua 1 máy ép để tự ép lại khi cần, kem dưỡng tóc nữa.
đây là hình mình mới chụp, tóc mình hiện giờ ko còn úp như lúc mới ép nữa, nó là kết quả của việc mình tự ép úp ở nhà đó (ngoài cùng bên trái). Mình ép ở tiệm TiNo (Hồng Bàng) đó, nhưng khi đi ép ở Hoàng Diệu thấy cũng đc mà rẻ hơn. ép ở Tino cũng 400k rồi, koo biết tóc bạn dài hay ngắn?

vy.shully
13-07-2011, 08:19 AM
em cho chị địa chỉ đi em, quán tên gì zay e? thanks e nhìu nha

e chỉ đơn giản là thế này, tại e k biết số nhà của qán đó nên ..
Qán đó tên Thúy, ở đường nguyễn thị định .. chạy thẳng cái đường hoàng diệu chỗ sân bóng t.y vào, chạy thẳng nữa .. qa đèn xanh đèn đỏ lun. Tìm số nhà 75 đường NTĐ ( nhà đó ở giữa ngã 3 ) xong nhìn thẳng xíu là thấy tiệm :D

SuZy
13-07-2011, 08:34 AM
duỗi cúp phồng thiếu gì chỗ nhưng phải tóc ngắn nhan mới cúp và phồng đc, chỗ anh Tuán hồi trước là đg Lạc Long Quân h chuyển đến gần quán nem Đặng Văn Quyến thì phải ! Tóc mình là tóc dài nên chỉ bảo ảnh duỗi cúp cái mái thôi thì thấy cái mái nó cũng cúp vào chứ ko thẳng tưng như mấy tiệm khác, tóc cũng tự nhiên, ko nói thì chả ai biết là duỗi^^!:stereo:

banistukino
01-11-2011, 04:24 PM
hjc co ai bit duoi toc o quang yersin gia beo nhiu hem?
toc minh dai ngang lung, do day trung binh
ai bit up nha, thanks nhìu

yumii_nt
01-11-2011, 04:56 PM
bạn qa tiệm Liên SG ik, ở đuong hong bag ak , thay ba chi duoi dep lam

Lee style
01-11-2011, 08:35 PM
salon toc Chi 88 sjnh trug m moi duoi xog duoi thuoc loreal toc kho xog muot lam

po_synk
01-11-2011, 09:12 PM
các bạn cho mình bik giá cả của các tiệm đó đi ^^

linhzero
01-11-2011, 09:24 PM
7nhà tạo mẫu tóc ở Nha Trang mà tôi wan tâm.Vì cách họ làm công nhận họ đào tạo theo trường lớp có bài bản và những đường kéo kiến tôi post topic này cho cả nhà mong cả nhà wan tâm(thank)
1.Quang hairdresser địa chỉ 4yersin;tay nghề trên 20 năm,từ thời những mái tóc duỗi,và cắt lá là mốt và được thịnh hành tới nay
Phần lớn lá nhưng kiểu tóc uốn xoăn hay duỗi.đa phần lớn tuổi.Vì mẹ tôi thường tới để uốn xoăn
Sang trọng ,đứng tuổi

2.tymo beauty địa chỉ 24 nguyễn thiện thuật; cách làm việc cũng pro lắm,có khả năng áp dụng mỹ phẩm đúng cách đúng chuyên dụng trong pha chế,đã tự lực cánh sinh (dù mang bệnh câm) nhưng tôi vẫn thích cách làm việc theo phương pháp chuyên nghiệp dù ko chia sẽ wa lời nói nhưng hiểu được ý khách hang là wan trọng
Tự nhiên

3.vịệt salon hair 61 trần nguyên hãn; 1 thời vang bóng tự lực ,tôi biết a ta từ thời làm tóc 1 ghế thôi nhưng sau khi đc gia đình tài trợ va khóa học từ SG ,cách làm việc cũng có chê cũng có khen
Đa dạng

4. không thể ko nhắc đến tay kéo Thịnh(1 thời vang bóng tại đất này,chỉ phục vụ cho kể giàu,nhưng vì quá cuốn theo chiều gió nên tự đánh mất tên tuổi và sự nghiệp(kill by myself)

5.Pô lô salon 87 hồng bàng
1 nơi tập trung trong giới trẻ,tay nghề tạm,nhưng gặp thời,giá thì mềm nhưng để học trò thực tập(chủ yếu là nhận học trò,nhiều khách hàng chê bai,bản than tôi cũng chê

6.salonnghệ thuật(1 trong những người làm lâu năm tại đất du lịch nha trang) là tay khéo vững vàng từ ngày xưa,xu hướng kiể tóc cổ điển,đa phong cách ,làm việc chuyên nghiệp

7.Stylee(leehairstudio)
Gã này thí đào tạo từ toni-guy chính cống,chuyên tóc ngắn,những kiểu phá cách,tuy tiệm ko lớn như tiệm khác nhưng muốn a lee tạo 1 kiểu tóc hoàn thiện thì giá ko mềm đau(tiền nào của đó)

Gội đầu làm móng thì thi thơ salon hoàng hoa thám
Cạo mặt thì ra mấy tiệm ở ngô gia tự
Duỗi thì lên vân đồn tiệm hanhmy
Mass body nữ thí có Saigon salon ở bạch đằng,

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:44 AM ----------

tha hồ chọn,nổi tiếng cũng có,tai tiếng cũng có,,,,mẹ thích loại nào cứ chọn cho phong cách mìnnnhh

thấy cái này trên mạng để chị coi nè,,,,,,,,,

po_synk
01-11-2011, 09:33 PM
giá duỗi ở Thi Thơ vs Hạnh Mi thì bnhiu b? chõ đố duỗi có đẹp & tự nhiên k?

nhatrang_love
01-11-2011, 10:05 PM
tóc mình cứng và bung lắm, duỗi ở đâu xog vài ngày sau cũng bị bung và xoăn trở lại. ai biết tiệm nào chuyên duỗi tóc đẹp thì chỉ cho mình với nha! thanks

banistukino
02-11-2011, 03:29 PM
tóc muốn duỗi úp phải hơi cứng 1 tý, nếu không phải chịu khó mua thêm cái máy để tự mình duỗi khi ra ngoài. mình cũng từng duỗi úp rồi, cái gì cũng được 1 thời gian thôi, mà duỗi úp thì tóc càng dài ra mới càng tự nhiên. mình biết mấy chỗ duỗi úp như quán TiNo ở Hồng Bàng, và 1 quán ở đường Hoàng Diệu (Bình Tân). TiNo thì nó ép úp theo kiểu trên phồng dưới hơi xoăn, còn ở Hoàng Diệu thì theo kiểu trên phồng dưới hơi úp vào gáy. Mình ko dám nói 2 chỗ này duỗi đẹp nhưng mình thấy tiệm ở Hoàng Diệu cũng được, rẻ mà cũng ok. Tốt nhất bạn nên duỗi giả trước khi làm thật, mua 1 máy ép để tự ép lại khi cần, kem dưỡng tóc nữa.
đây là hình mình mới chụp, tóc mình hiện giờ ko còn úp như lúc mới ép nữa, nó là kết quả của việc mình tự ép úp ở nhà đó (ngoài cùng bên trái). Mình ép ở tiệm TiNo (Hồng Bàng) đó, nhưng khi đi ép ở Hoàng Diệu thấy cũng đc mà rẻ hơn. ép ở Tino cũng 400k rồi, koo biết tóc bạn dài hay ngắn?
quan o duong hoang dieu ten j vay ban