PDA

View Full Version : Xe nào tốt? Honda hay yamaha?

bienxanh_vnt
26-08-2011, 05:13 PM
Em định mua xe đi làm nhưng e vẫn còn lưỡng lự giữa xe Wave S 100 của Honda với Taurus của Yamaha. Anh nào rành về xe có thể tư vấn giúp em chọn con xe nào ko ạ? Xe nào ít hao xăng chạy êm thì ok. Sẵn cho em bít giá xe mới như thế nào lun nhé. Thanks đã đọc tin.

bienxanh_vnt
26-08-2011, 05:13 PM
mọi người giúp em tư vấn với nhé.

thỏ trắng
26-08-2011, 05:36 PM
vote cho hon da:1199::1199::1199::1199:

nhatrang_no1
26-08-2011, 05:48 PM
taurus đi bạn, hok biết xe nào ngon hơn nhưng thấy taurus có dáng thể thao hơn wave, ý kiến riêng thôi :1199:

black_cat
26-08-2011, 06:56 PM
ít rành về xe, cần xe bền, chạy ít tốn xăng -> honda thẳng tiến đi bạn, đừng lăn tăn Ya làm gì vì dân đi Ya phần lớn thích mày mò, tìm tòi, khám phá ko thích hợp với bạn đâu.

online_u
26-08-2011, 07:39 PM
chào bạn .đây là ý kiến của riêng mình .Lý giải vì sao Taurus lại thắng Wave có thể phân tích ở nhiều khía cạnh. Mặc dù các thống số về công suất max và moment max của wave cao hơn nhưng Tau có lợi về tỉ số truyền. TST cấp nhỏ càng cao thì xe đề pa càng bốc, TST cấp lớn càng thấp thì xe chạy càng nhanh. Kiểu dáng khí động học của Ya thì quá tốt hơn wave nên ở tốc độ cao sẽ phát huy tác dụng tốt hơn về việc cản gió. Với lại dòng xe Ya luôn luôn có trọng tâm thấp nên khi chạy nhanh, Tau sẽ êm hơn nên bạn mới có gan mà tăng tốc maxspeed. hihi... và còn 1 điều nữa, cánh én của Tau bịt luôn ở phía dưới. khi chạy tốc độ cao sẽ tối ưu hơn về việc làm mát động cơ vì sẽ tạo luồng khí xoáy đa chiều tản nhiệt toàn bề mặt động cơ vì xe thực chất cũng chỉ là cái máy nhiệt và theo Nhiệt Động Lực Học : Nếu nguồn lạnh càng lạnh thì hiệu suất chu trình sẽ cao hơn. Theo mình Yamaha vẫn là number 1
và Đây chính là điểm khác biệt giữa Honda và Ya,2 hãng này tỉ số truyền khác nhau nên lúc đề 3 xe Honda giựt và bốc hơn,còn xe Yathì êm hơn tuy nhiên khi đã đến nuớc hậu thì hiệu quả d0 tỉ số truyền của Ya khác ngay Honda ở chỗ xe đi rất êm,tăng tốc rất ngọt&tay ga rất đều nên đi đừong xa Ya luôn chiếm ưu thế .
chúc bạn chọn được chiếc xe ưng ý .

texdyboy
26-08-2011, 07:56 PM
chào bạn .đây là ý kiến của riêng mình .Lý giải vì sao Taurus lại thắng Wave có thể phân tích ở nhiều khía cạnh. Mặc dù các thống số về công suất max và moment max của wave cao hơn nhưng Tau có lợi về tỉ số truyền. TST cấp nhỏ càng cao thì xe đề pa càng bốc, TST cấp lớn càng thấp thì xe chạy càng nhanh. Kiểu dáng khí động học của Ya thì quá tốt hơn wave nên ở tốc độ cao sẽ phát huy tác dụng tốt hơn về việc cản gió. Với lại dòng xe Ya luôn luôn có trọng tâm thấp nên khi chạy nhanh, Tau sẽ êm hơn nên bạn mới có gan mà tăng tốc maxspeed. hihi... và còn 1 điều nữa, cánh én của Tau bịt luôn ở phía dưới. khi chạy tốc độ cao sẽ tối ưu hơn về việc làm mát động cơ vì sẽ tạo luồng khí xoáy đa chiều tản nhiệt toàn bề mặt động cơ vì xe thực chất cũng chỉ là cái máy nhiệt và theo Nhiệt Động Lực Học : Nếu nguồn lạnh càng lạnh thì hiệu suất chu trình sẽ cao hơn. Theo mình Yamaha vẫn là number 1
và Đây chính là điểm khác biệt giữa Honda và Ya,2 hãng này tỉ số truyền khác nhau nên lúc đề 3 xe Honda giựt và bốc hơn,còn xe Yathì êm hơn tuy nhiên khi đã đến nuớc hậu thì hiệu quả d0 tỉ số truyền của Ya khác ngay Honda ở chỗ xe đi rất êm,tăng tốc rất ngọt&tay ga rất đều nên đi đừong xa Ya luôn chiếm ưu thế .
chúc bạn chọn được chiếc xe ưng ý .
Sao bạn ko ghi thêm vào Taurus tốn xăng hơn và mau xuống máy hơn...bạn có nghe chủ topic nói ko...cần 1 chiếc xe đi làm tiết kiệm xăng....Vote 1 phiếu cho HonDa...HonDa vẫn là No1...:smackbottom222:

huyanh
26-08-2011, 08:02 PM
Sao bạn ko ghi thêm vào Taurus tốn xăng hơn và mau xuống máy hơn...bạn có nghe chủ topic nói ko...cần 1 chiếc xe đi làm tiết kiệm xăng....Vote 1 phiếu cho HonDa...HonDa vẫn là No1...:smackbottom222:

đi chưa mà bek hay vậy mày,tao đi 1 năm trời mà thâytoon1 gì đâu 55km/1l xe chạy mạnh 100 vô tư,chạy 1 năm rồi chưa đụng chạm gi tới máy hết chỉ tăng sên thay ruột thôi

htcv3
26-08-2011, 08:04 PM
đúng honda vẫn hơn vì mình thấy máy chạy rất bền ít hao xăng đi đường dài rất good .....

karijet
26-08-2011, 08:17 PM
suzuki đi bạn ơi, xe suzuki đi bền, đẹp, ít hao xăng, đồ chất lượng nữa, vote mạnh cho suzuki

khangduy9693
26-08-2011, 10:15 PM
giua 2 chiec nay cung that su kho chon!theo em thi nen chon taurut tai vi nghe noi xe cua yamaha chay boc lam!mac du tiet kiem xang hon nhung hon da bi jo dang mat dy cam tinh cua moi nguoi wa!thiet ke cung khong dep nhu yamaha.neu anh la thanh nien thi nen chon yamaha mak dy!con trung nien hay lap gia dinh oh thi dy wave cung dc.tiet kiem it tien xang de mua qua cho vo va on.!hjhj:dunggian:

banlaqueo
26-08-2011, 10:26 PM
chọn ya di bạn.tau phong cách trẻ thời trang hơn honda nhiều.tiêu hao xang thì theo minh chạy hì cung ngang nhau cả thôi 50>55km/1l.bền hay không do mình nữa (xe mà về kéo 100 100 cái nào mà chả hư như nhau).giờ các hãng làm ngang nhau cả rồi .doanh số bán hàng honda bây giờ thua xa của ya nhiều.honda làm giá nhiều quá.nói tóm lại góp ý la chon YaMaHa :1199::1199::1199::1199:

NamDS
26-08-2011, 10:26 PM
Trẻ trung thì YamaHa . lớn thì Honda ....xe nào củng có cái ưu nhược riêng của nó mún ko có nhược chỉ có ưu tỉ lệ thuận với túi tiền ...Còn HonDa + YamaHa h đều là Made in Việt Nam hết ;))

greentifull
26-08-2011, 10:39 PM
mình là khoái yamaha,chạy êm,nhẹ máy,phụ tùng dễ kiếm &cứng cáp hơn honda

mobica
27-08-2011, 08:38 AM
theo ý kiến của mình thì thấy con taurus chạy mạnh và bền hơn wave RS. tại mình hiện giờ đang đi 2 kon đó. mặc dù xe wave mình mua sau nhưng đi 1 thời gian thấy hao xăng hơn lúc đầu nhiều( hok biết HONDA dạo này làm ăn thế nào nữa?) và mình thấy taurus từ tốc độ đến đi đường xa ngồi dễ chịu hơn wave nhìu(wave ngồi mỏi lưng lắm).Theo mình thì bạn nên mua taurus chay đi, khuyên chân thành đóa!HONDA càng ngày càng xuống, giá lại mắc hơn nữa chứ.:music2:

bienxanh_vnt
27-08-2011, 08:49 AM
Cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp. Theo em thấy đa phần ai cũng chọn Yamaha. vậy mình sẽ mua con Taurus. Nhưng các bạn có thể cho mình biết giá cả hiện nay của nó thế nào ko a.?

huyanh
27-08-2011, 09:14 PM
17 chai 6 xị taurus phiên bản tem mới bánh tăm thắng đùm,đi mâm thêm 1 triệu mấy nữa

amyloveforyou
27-08-2011, 09:24 PM
vote ex 2011 Yamaha :yahoo::yahoo::yahoo:

lvluc_khh
27-08-2011, 09:43 PM
làm quả sirius RC đi bạn ơi chạy xe bốc mà cũng ko hao xăng mấy, xe lạu lâu suống và luôn giữ đc giá.

r0m4n
27-08-2011, 09:45 PM
9 người thì mười ý ! hehe
Thanh niên thì cứ Yà mà Ham đẩy tới :D

khangduy9693
27-08-2011, 10:11 PM
vi sap mua xe nen em co dy tham khao gia o cac salon!yamaha thi em chi nam gia sirius thoy!con taurut thi chua chax lam!nhung mak giua cac salon van co su lenh gia do anh ak!dien:drive1: hinh la o hoang van ban cao hon ngoc thanh toi 500k do!neu mua anh nen dy tham khao het cac salon oh hay mua de dc gia tot nhat!chuc anh co con xe ngon gia hop li!:drive1:

Nhox_Pjn
27-08-2011, 10:17 PM
taurus đi bạn ơi....chạy lợi xăng nhìn đẹp hơn wave:drive1:

tu_nguyen
28-08-2011, 03:34 PM
Ít tiền thì mua Honda đi,ko thì mua hẳn sirius, chứ taurus đi như 1 con bò ấy.ko thích chơi Honda, nhưng Taurus thì xấu mặt yamaha qá

xibumnt
28-08-2011, 03:55 PM
Mình thấy con nào cũng được hết... tùy bạn thôi. Đẹp và thể thao thì Ya, còn muốn tiết kiệm nhiên liệu thì Hon, honda cũng đẹp mà, đẹp trong mắt mỗi người thôi. Ai dám nói là Ya tiết kiệm nhiên liệu hơn Honda. về khoản tiết kiệm thì Honda dẫn đầu.

anhbon
28-08-2011, 04:38 PM
ya có hao xăng hơn tí, so với honda, nhưng chạy tốc độ hơn, mình có 2 chiếc, nhưng honda chạy k bốc bằng ya.

Bedep2011
28-08-2011, 04:53 PM
mình k rành về xe nhiều, nhưng đi vài chiếc thì thấy về độ bền của Honda và Ya là ok lắm, nhưng máy W đi chác là yếu hơn Ya, vì vạy nó tiết kiêm xăng hơn là đương nhiên thôi. nên bạn thích đi máy bốc hơn thi mua Tau, chứ đâu cần về độ hay chọt chẹt tau gì đâu,............:thinkka5::thinkka5::thinkka5:

huyanh
28-08-2011, 05:52 PM
Ít tiền thì mua Honda đi,ko thì mua hẳn sirius, chứ taurus đi như 1 con bò ấy.ko thích chơi Honda, nhưng Taurus thì xấu mặt yamaha qá

cáithawng2 này gọi mà ngu mà lì nè không bek gì mà tỏa nguy hiem cu lay con si của mày ra choi voi tau cua tao chap may 10m depa

Thành Viên Mới
28-08-2011, 06:00 PM
1 phiếu cho yamaha, xe honda chạy đường dóc chạy ko nổi @@ đc mỗi SH là chạy bóc :happydance:

greentifull
28-08-2011, 06:13 PM
CC tau lớn hơn si 3,4,Honda h làm dở từ đồ nhựa tới đồ sắt,dàn nhựa chạy hay bị rè,máy thì nặng,mà wave s110 đề thì mạnh mà tới 85 đứng cứng ngắc,k lên đc nữa,máy thì hay bị giọng côn

nhatrang_no1
28-08-2011, 07:55 PM
cáithawng2 này gọi mà ngu mà lì nè không bek gì mà tỏa nguy hiem cu lay con si của mày ra choi voi tau cua tao chap may 10m depa

anh ủng hộ chú, chú cứ chém giết thèng ku tu nguyen đi, dám nói xe taurus là con bò hả :fish: :teeth: :teeth:

thuanamway1801
28-08-2011, 08:06 PM
kũng góp ý chủ thớt tí.......nói về độ bền và tiết kiệm thì ya ko thể so sánh với honda đuọc.nhưng ya thì mẫu mã trẻ trung và và chạy đề ba bốc hơn honda,còn xe nào cũng vậy mua về thi chỉnh xăng,gió lại la chạy được phân phối cao hết.......nếu mua đi làm thì nên chôn honda,chơi thi mua ya,xe ya bán lại cung ko bằng xe honda,xe honda bán lại cũng rất có giá,còn nói chạy đường dài thì ko biết loại nao hơn rồi,cái đó tùy người chạy thôi,mình chỉ biết vậy,úp cho bạn mua xe hợp ý và hợp túi tiền.................

thongvo
28-08-2011, 11:55 PM
tình hình là mình mới mua lại con jupiter gravita xe mới chạy chạy dc 9 tháng mà tốn xăng quá,mình đổ 10 lít mà chạy dc có 445km ah.hjc => 44,5 km/lít .hjx,nên tìm chỗ nào chỉnh xăng ,gió lại cho ít tốn xăng bớt,anh em nào bít chỗ nào chình ngon chỉ mình với nhé.thanks!!!

LangTu8x
30-08-2011, 02:35 PM
HonDa + độ thêm vào ....êm mà ngọt :strongbench::strongbench:

aboy
31-08-2011, 10:29 AM
theo mình biết...nếu bạn mua xe đi làm...mà cần độ bền ít tốn xăng..thì nên chon thằng honda đi ..nó bền lắm ..ít hao xăng...còn thằng ya no chỉ đc cái mã đẹp vs chạy bốc thôi...mua xe đi làm thì honda là no1 ..còn mua xe đi dạo biển thì ya là đẹp nhất:bow_arrow::bow_arrow::bow_arrow:chúc bạn mua được xe ưng ý

bienxanh_vnt
31-08-2011, 11:01 AM
Cảm ơn các bạn đã góp ý nhé. Mình sẽ suy nghĩ kỹ để mua một chiếc xe thật phù hợp