XIn chỉ giúp cài máy in Canon LBP 810 trên Win 7
Up ảnh Mua bán & rao vặt Cẩm nang du lịch Tuyển dụng Tuyển sinh Mua bán nhà đất Hoạt động từ thiện NTC TV Facebook NTC Giao diện MobileMobile
Đăng Ký Hướng dẫn
  • Cộng đồng
  • Lịch Có gì Mới? Tìm Kiếm
    Đang tải bộ máy tìm kiếm - NhaTrangClub ...
    + Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 8 trên 8
    • ID chủ đề: 202204
      Thành viên cấp 1
      Thích
      89
      Được 106 thích ở 75 Bài

XIn chỉ giúp cài máy in Canon LBP 810 trên Win 7

Mình có cái máy in LBP 810 giờ muốn cài trên Win 7 nhưng không thể nào cài được.
      mình cố cài bằng mọi cách như add print ........... update drive ...............( có lẽ do mình chưa có Driver đúng cho Win 7 mặc dù đã vào trang chủ tìm )
      sau khi update driver thì trong muc printer and Faxes vẫn nhận được máy in. nhưng khi mình Set defaul và in text thử thì không in được. vào lại trong mục printer and faxes thì không thấy máy in đâu ??? chỉ thấy biểu tượng " Printer USB ...... " . và khi Add thử lại máy in thì không thể Add được. máy đòi phải khởi động lại hoặc kiểm tra lại dịch vị Printer spooler . vào Services khởi động lại dịch vụ này nhưng không có kết quả.

AE nào đã từng gặp trường hợp này hoặc đã cài thành công máy in Canon 810 trên Win 7 xin chỉ giúp. thanks ..............

Thành viên chính thức
      Thích
      1
      Được 19 thích ở 16 Bài

Trích Nguyên văn bởi pdboys View Post
      Mình có cái máy in LBP 810 giờ muốn cài trên Win 7 nhưng không thể nào cài được.
      mình cố cài bằng mọi cách như add print ........... update drive ...............( có lẽ do mình chưa có Driver đúng cho Win 7 mặc dù đã vào trang chủ tìm )
      sau khi update driver thì trong muc printer and Faxes vẫn nhận được máy in. nhưng khi mình Set defaul và in text thử thì không in được. vào lại trong mục printer and faxes thì không thấy máy in đâu ??? chỉ thấy biểu tượng " Printer USB ...... " . và khi Add thử lại máy in thì không thể Add được. máy đòi phải khởi động lại hoặc kiểm tra lại dịch vị Printer spooler . vào Services khởi động lại dịch vụ này nhưng không có kết quả.

AE nào đã từng gặp trường hợp này hoặc đã cài thành công máy in Canon 810 trên Win 7 xin chỉ giúp. thanks ..............
      Chào bạn, bạn có thể gọi cho mình tới kiểm tra hộ bạn ( Free ).
      MÍA CÙI

3. Những Người đã Thích

pdboys (16-05-2011)

Moderator Mr_Ech's Avatar
      Thích
      841
      Được 1,402 thích ở 743 Bài

http://software.canon-europe.com/products/0000552.asp (nhớ chọn OS win7 nhé)
      vào đây load driver về.vào control panel chọn printer --->add printer ----> chọn port usb ---> add vào --->tìm nơi đặt file driver ----> rùi finish là xong ^^

Mobile : 0905.816.755
      Yahoo : thuongnholam2003@yahoo.com

5. Những Người đã Thích

pdboys (16-05-2011)

Thành viên cấp 1
      Thích
      89
      Được 106 thích ở 75 Bài

Trích Nguyên văn bởi Mr_Ech View Post
      http://software.canon-europe.com/products/0000552.asp (nhớ chọn OS win7 nhé)
      vào đây load driver về.vào control panel chọn printer --->add printer ----> chọn port usb ---> add vào --->tìm nơi đặt file driver ----> rùi finish là xong ^^

thanks bác Mr_Ech . cách của bạn mình cũng đã làm rồi ......... khi add vẫn được. nhưng khi in thì không được. khi vào Printer and Faxes để kiểm tra thì không thấy may in đâu hết. nhưng thấy có biểu tượng .. priter usb....... add lại thì máy báo lỗi printer spooler, bảo là phải khởi động lại dịch vụ này hoặc là machine. kèm theo máy báo lỗi cable.
      (mình nghi ngờ nếu lỗi spooler thì vẫn thấy mấy in??? chỉ cần start lại dịch vụ là xong nhưng đằng này không thấy mấy in đâu hết?? lỗi driver thì khó xảy ra vì mình dowload trên trang chủ về??)

AE nào biết xin chỉ giúp ............

Thành viên cấp 1
      Thích
      89
      Được 106 thích ở 75 Bài

Trích Nguyên văn bởi EC_IT View Post
      Chào bạn, bạn có thể gọi cho mình tới kiểm tra hộ bạn ( Free ).
      chào bạn. bạn có thể hướng dẫn sơ qua trên diễn đàn được không ?? bạn tới kiểm tra Free thì ngại quá.... thank bạn .

Thành viên chính thức
      Thích
      1
      Được 19 thích ở 16 Bài

Trích Nguyên văn bởi pdboys View Post
      chào bạn. bạn có thể hướng dẫn sơ qua trên diễn đàn được không ?? bạn tới kiểm tra Free thì ngại quá.... thank bạn .
      ì
      Kô có gì, theo bạn kể thì hướng xử lý vậy là đúng rồi. Nguyên nhân xẩy sa sự cố thì có nhiều nguyên nhân, điều đó thì việc xử lý xử cố thì tùy vào hoàn cảnh thực tế và quá trình kiểm tra để xử lý thôi. Ngoài ra bạn xem win7 của bạn là 32bit hay 64bit vậy, vì các dòng máy in hiện tại ít suppot cho win7 64bit lắm, đó cũng là một nguyên nhân.
      MÍA CÙI

Thành viên tích cực
      Thích
      14
      Được 503 thích ở 456 Bài

bạn add file windows explore.exe vô Data Execution Prevention nhé.
      FB/MaBuIt
      Ola :0903.046.040
      http://www.nhatrangclub.vn/forum/showthread.php/923324-giay-nam-sneakers-hieu-teva-size-40

10. Những Người đã Thích

pdboys (17-05-2011)

Thành viên cấp 1
      Thích
      89
      Được 106 thích ở 75 Bài

Trích Nguyên văn bởi boyvinpearl View Post
      bạn add file windows explore.exe vô Data Execution Prevention nhé.
      Mình không hiểu rõ vấn đề. bạn nói rõ hơn một chút được không ?? Thanks bạn

Thông tin về chủ đề này