ở nha trang trung tâm giới thiệu việc làm nào là tốt nhất
Up ảnh Mua bán & rao vặt Cẩm nang du lịch Tuyển dụng - Tuyển sinh Mua bán nhà đất Hoạt động từ thiện NTC TV Trang Tiện ích Facebook NTC
Đăng Ký Hướng dẫn
  • Cộng đồng
  • Lịch Có gì Mới? Tìm Kiếm
    Đang tải bộ máy tìm kiếm - NhaTrangClub ...
    + Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/6 123456 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 54
    • ID chủ đề: 98702
      Thành viên cấp 1
      Thích
      13
      Được 23 thích ở 20 Bài

ở nha trang trung tâm giới thiệu việc làm nào là tốt nhất

hi!xin chào tất cả bà con ,không phải mình rảnh mà up chủ đề này lên đâu,chỉ vì đã đi đến 3 cái trung tâm giới thiệu việc làm rồi mà mình vẫn chưa tìm được công việc như mong muốn.Tuy vây ở mỗi trung tâm mình vẫn có những nhìn nhận và đánh giá riêng:
      1/trung tâm ở đường lê quí đôn(đối diện với chỗ làm cmnd) theo mình đây là tt tốt nhất trong 3 cái mà mình "mò" đến,sau khi đăng ký và đóng phí 10k,chờ đợi một thời gian thì có vài nhà tuyển dụng gọi đến cho mình nhưng vì nhà xa,công việc làm về khuya,lương thấp nên mình từ chối không làm,nhưng nói thêm là anh trai mình đã tìm được công việc ưng ý nhờ tt này!
      2/tt ở đường 2/4 (gần nhà thờ AN TÔN) ngay lần giới thiệu đầu tiên mình bị bắt đóng 50k với lời hứa nếu công việc không thành sẽ giới thiệu chỗ khác,tt cũng có giới thiệu thêm cho mình vài chỗ,nhưng mình đến bảo nộp hồ sơ mà chẳng thấy liên lạc lại.Nhưng điều mình cảm kích là tt này đã chịu khó liên lạc với mình
      3/tt ÁNH SÁNG có lẽ đây là tt tệ nhất mà mình đã đến,mấy chị tư vấn thì rất niềm nở nhưng cái anh giới thiệu thì có thái độ bất cần khách,mình nhờ ảnh giới thiệu việc làm lễ tân hay phục vụ ca sáng nhưng ổng không giói thiệu còn bảo mình kiếm việc khác làm mất thời gian của ổng
      trên đây chỉ là những ý kiến chủ quan của mình,nếu bạn nào thấy không đúng thì hãy chia sẽ câu chuyện cuả mình để mọi người cùng đánh giá,tham khảo

2. Những Người đã Thích

vantruyen (06-06-2013)

Thành viên chính thức
      Thích
      0
      Đã được cảm ơn 6 trong 1 Bài Viết

Theo tui trung tâm nào cũng ho lao như nhau cả bạn ơi.
      Hỏi bạn 1 câu mình đang sống ở thế kỷ nào?
      Thế kỷ này thế giới đã làm tới cái gì rồi. Cuộc sống là phải năng động, tìm việc trên báo, lướt web tìm việc onl chỉ là 1/4 trong công cuộc tìm việc thôi bạn ơi.
      Có nhà tuyển dụng nào mà lại muốn thuê những người làm biếng, ko năng động ko???
      Việc ở đâu?, việc ở ngoài đường, đi vòng vòng mà tìm, chứ ngồi ko thì tìm đâu ra???
      Thứ1: Cơ hội ko tự dưng đến với mình nếu mình ko bỏ công đi tìm nó
      Thứ 2: nếu PV bị rớt >>> bạn đã học hỏi được thêm kinh nghiệm ứng xử>> rút ra bài học.
      Chẳng phải mỗi lần bạn nộp hồ sơ bạn bị rớt là rút ra kinh nghiệm mình thiếu xót chỗ nào sao????
      Thứ 3: khi PV phải hỏi người ta time mà người ta contact lại với bạn là khi nào?
      Rồi nếu bạn rớt thì cứ mạnh miệng hỏi em ko đạt ở điểm nào xin anh or chị góp ý tại em là tân sinh viên / em muốn rút kinh nghiệm bản thân......
      Thứ 4: PV để làm gì để trao đổi kỹ năng, khi interview nhát quá, mình xin việc cũng cần được người khác tôn trọng, tạo môi trường thuận lợi làm việc >>>> vì thế có quyền phát biểu những mong muốn bản thân.....
      Thứ 5: .... còn nhiều lắm, trao đổi sơ nhiêu đây cho bạn tham khảo
      Cuộc sống là 1 chuỗi biến động ko lường, nó chuyển động thì mình cũng phải remove chứ mà not remove thì về bám váy mami mà sống đi.
      Hết
      thay đổi nội dung bởi: nhatrangclub88, 01-10-2010 lúc 11:06 PM

4. Có 6 Thành Viên Thích

Bebuong (09-03-2011),Hoatuoi (25-12-2010),huyen_thoai_89 (27-04-2011),Loan89 (23-09-2012),muasuong131090 (07-02-2012),songbienna (14-04-2011)

Thành viên cấp 1
      Thích
      244
      Được 69 thích ở 61 Bài

người ta chỉ tham khảo xem trung tâm nào tốt thôi ! "nhatrangclub88" có cần dạy đời cả một bài kinh thế không? đi ngang quá ngó một cái (vì bạn ý cũng đang xin việc như mình đã từng) mà thấy chướng mắt gứm !
      đồng ý với bạn ở trung tâm Ánh Sáng cái ông ngồi phòng trong khinh người ghê gớm !
      (ở đâu cũng có anh hùng , ở đâu cũng có thằng khùng thằng điên ! )
      trung tâm trên đường Lê quý Đôn tin tưởng nhất họ đã giới thiệu cho mình công việc rất tốt!

6. Có 2 Thành Viên Thích

ll3lack0takl_lte (01-10-2010),vantruyen (06-06-2013)

Thành viên cấp 3
      Thích
      429
      Được 715 thích ở 497 Bài

bạn cứ thử đến trung tâm của mình và cảm nhận xem!
      bạn xem trong danh sách công việc
      tại đây :http://nhatrangclub.com/&4rum/showthread.php?t=94946
      có công việc nào phù hợp không nhé
      thay đổi nội dung bởi: ll3lack0takl_lte, 01-10-2010 lúc 10:41 PM
      MR.VĨNH ADD :187 HƯƠNG LỘ NGỌC HIỆP (Đối diện cafe RUMBA cầu Hộ) PHONE:0905406268

8. Có 2 Thành Viên Thích

hovuong (21-02-2012),songbienna (14-04-2011)

Thành viên cấp 1
      Thích
      41
      Được 79 thích ở 61 Bài

15 cafe ...khuya

Hj
      Trung tâm GTVL- 56 Lê Quý Đôn là ok nhất rùi, mình từng làm việc cho Trung tâm này nhưng hok phải bên dịch vụ việc làm, tuy nhiên mọi người rất nhiệt tình, cởi mở và giới thiệu cho đến khi nào bạn tìm được việc phù hợp.
      Nếu bạn có nhu cầu xuất khẩu lao động thì cũng có tư vấn ở đây. Chúc mọi người luôn may mắn.
      Yêu trung tâm quá

10. Những Người đã Thích

songbienna (14-04-2011)

Thành viên chính thức
      Thích
      0
      Đã được cảm ơn 6 trong 1 Bài Viết

Trích Nguyên văn bởi thaihoanganhtuc View Post
      người ta chỉ tham khảo xem trung tâm nào tốt thôi ! "nhatrangclub88" có cần dạy đời cả một bài kinh thế không? đi ngang quá ngó một cái (vì bạn ý cũng đang xin việc như mình đã từng) mà thấy chướng mắt gứm !
      đồng ý với bạn ở trung tâm Ánh Sáng cái ông ngồi phòng trong khinh người ghê gớm !
      (ở đâu cũng có anh hùng , ở đâu cũng có thằng khùng thằng điên ! )
      trung tâm trên đường Lê quý Đôn tin tưởng nhất họ đã giới thiệu cho mình công việc rất tốt!
      Theo tui trung tâm nào cũng ho lao như nhau cả bạn ơi.
      Từng đi nhiều trung tâm rồi bạn ơi, trung tâm Lê Quý Đôn á, tui nộp hồ sơ chắc cũng 3 lần rồi đó, mà đã ai call đâu???? nộp từ 2 tháng trước lâu lâu được 1 cú điên thoại. Việc cũng ko vô đâu. Lên đăng ký cũng chờ dài cả cổ ( mấy tháng trời ko có việc, thậm chí im ru luôn). Thay vì thế , thì nên năng động 1 chút xíu, tự mình đi kiếm là ok có ngay, có chịu bỏ công sức ra kiếm ko, hay ngồi đó mà chờ với đợi?????
      Mà có thông tin nội bộ ( hem biết có chính xác không - vì có 1 người anh nói lại) "Trung tâm LQĐ á có công việc tốt thì nó giới thiệu cho người quen và con cháu nó hết, chưa đền phần bạn đâu, lâu lâu nó mới úp cho bạn 1 công việc ho lao thôi, công việc ngon con cháu nó hưởng hết rồi".
      Tin hay ko thì tùy
      thay đổi nội dung bởi: nhatrangclub88, 01-10-2010 lúc 11:20 PM

Thành viên cấp 1
      Thích
      13
      Được 23 thích ở 20 Bài

mục đích mình up topic này lên là để những bạn nào đang có y định đến các trung tâm tìm việc sẽ lựa chọn cho mình trung tâm đem lại hiệu quả tốt nhất đỡ tốn thời gian và tiền bạc,trong thời buổi này có quen biết là nhất rồi,còn nếu không thân thích thì phải có tiền.Nếu là con cháu của ông nọ bà kia thì đâu phải chạy đôn chạy đáo tìm việc như vậy!thì ai không biết là phải năng nổ chạy đến chỗ này chỗ khác xin việc hoặc nộp hồ sơ mà nộp rồi mà người ta không liên lạc mới là vấn đề chứ,nói như bạn nhatrangclub88 thì ai đâu mà thất nghiệp hoặc là đến các tt GTVL để làm gì

Thành viên cấp 1
      Thích
      13
      Được 23 thích ở 20 Bài

sao mọi người it quan tâm đến chủ đề này nhỉ?

Thành viên cấp 1
      Thích
      1
      Được 38 thích ở 36 Bài

mình cũng đồng ý với bạn là trung tâm lê quí đôn là tốt nhất,còn mấy cái trung tâm kia tào lao ko,còn như nhatrangclub88 nói thì ko đúng rùi,chắc bạn ko phù hợp nên ko ai kêu bạn đó thui,chứ mỗi lần mình nộp đơn vô lê quí đôn,fải nói là nhiều nhà tuyển dụng gọi mình luôn ấy chứ,có điều mức lương quá thấp nên ko làm thui,còn chạy vòng vòng tìm việc như bạn nói thì toàn mấy việc như bán hàng,lễ tân,nhân viên thị trường...chứ có việc nào ngon lành đâu

15. Những Người đã Thích

songbienna (14-04-2011)

Thành viên chính thức
      Thích
      0
      Được 7 thích ở 6 Bài

Trích Nguyên văn bởi otxanh View Post
      hi!xin chào tất cả bà con ,không phải mình rảnh mà up chủ đề này lên đâu,chỉ vì đã đi đến 3 cái trung tâm giới thiệu việc làm rồi mà mình vẫn chưa tìm được công việc như mong muốn.Tuy vây ở mỗi trung tâm mình vẫn có những nhìn nhận và đánh giá riêng:
      1/trung tâm ở đường lê quí đôn(đối diện với chỗ làm cmnd) theo mình đây là tt tốt nhất trong 3 cái mà mình "mò" đến,sau khi đăng ký và đóng phí 10k,chờ đợi một thời gian thì có vài nhà tuyển dụng gọi đến cho mình nhưng vì nhà xa,công việc làm về khuya,lương thấp nên mình từ chối không làm,nhưng nói thêm là anh trai mình đã tìm được công việc ưng ý nhờ tt này!
      2/tt ở đường 2/4 (gần nhà thờ AN TÔN) ngay lần giới thiệu đầu tiên mình bị bắt đóng 50k với lời hứa nếu công việc không thành sẽ giới thiệu chỗ khác,tt cũng có giới thiệu thêm cho mình vài chỗ,nhưng mình đến bảo nộp hồ sơ mà chẳng thấy liên lạc lại.Nhưng điều mình cảm kích là tt này đã chịu khó liên lạc với mình
      3/tt ÁNH SÁNG có lẽ đây là tt tệ nhất mà mình đã đến,mấy chị tư vấn thì rất niềm nở nhưng cái anh giới thiệu thì có thái độ bất cần khách,mình nhờ ảnh giới thiệu việc làm lễ tân hay phục vụ ca sáng nhưng ổng không giói thiệu còn bảo mình kiếm việc khác làm mất thời gian của ổng
      trên đây chỉ là những ý kiến chủ quan của mình,nếu bạn nào thấy không đúng thì hãy chia sẽ câu chuyện cuả mình để mọi người cùng đánh giá,tham khảo
      Mình đồng ý với bạn. TT đường 2/4 thì mình chưa biết, nhưng TT đường LQĐ & TT Ánh Sáng thì mình biết khá rõ. Trước đây mình tìm được việc làm cũng nhờ TT Lê Quý Đôn đấy. Công việc ổn định từ trước đến nay, cũng đã 5 năm rồi.
      Còn TT Ánh Sáng thì xin lỗi, có thể nói là thuộc dạng lừa đảo. Vừa rồi bạn mình thấy TT Ánh Sáng đăng tuyển trên mạng tuyển trợ lý GĐ nên bạn mình đến nộp hồ sơ. Tiếp chuyện là một bà bầu cực kì khó chịu và chảnh chọe. Chỉ liếc qua hồ sơ bả phán một câu "bạn không phù hợp với vị trí này. nếu bạn muốn được giới thiệu việc làm thì điền vào phiếu đăng ksy và nộp lệ phí. Khi nào có việc công ty sẽ gọi..."Bạn mình tin thực, nộp 5.000đ. Xin nhắc lại là chỉ 5.000đ thôi!và hoàn toàn không có một biên lai gì cả!Khi bạn mình kể lại thì mình biết chắc là đã bị lừa. Hôm đó cũng có mấy người đến nộp nộ hồ sơ, và chẳng ai "phù hợp cả!", và lại rơi vào chiêu nộp tiền để giới thiệu việc làm.
      Mọi người thử nghĩ xem. Họ là trung tâm GTVL thì họ đã có sẵn trong tay biết bao nhiêu hồ sơ rồi!Vậy thì tại sao họ không tuyển chọn trong các hồ sơ sẵn có để đáp ứng cho vị trí trợ lý GĐ của chính công ty họ???
      Kết cục là ai lỡ nộp tiền rồi thì vẫn cứ chờ dài cổ. Lâu quá không thấy gọi thì cũng ngại tới đòi lại tiền vì 5.000đ có đáng là bao!mắc công đi lại tốn kém hơn. Hơn nữa, có biên lai đâu mà đòi???!!!
      Mình khuyên mọi người hãy tránh xa cái TT Ánh Sáng này!và hãy cảnh giác với các TT khác có chiêu bài tương tự!

17. Những Người đã Thích

long49dt (06-06-2013)

Trang 1/6 123456 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này