Đối tác - Liên kết

Cách chế biến món sườn kho nước cốt dừa

Thảo luận trong 'Chế biến món ăn' bắt đầu bởi thangnguyenhn02, 25/3/16.

1. thangnguyenhn02

thangnguyenhn02 Vi phạm nội quy

Món ăn ngon" khuyên bạn nên để món sườn nằm trong thực đơn món ăn trưa của bạn vì ăn trưa và ăn sáng là bữa ăn chính cho một ngày làm việc , riêng ăn tối nên ăn nhẹ nhàng hơn , vì vậy món sương này là thực đơn mon an trua là tuyệt vời nhất
    Mình đã giới thiệu đơn các bạn các món ăn ngon từ sườn như sườn kho tiêu , sườn rim xóc tỏi .. rất ngon đúng không nào ? Mình dạo này nghiện mấy món ăn chế biến từ sườn nên hôm mình giới thiệu đến các bạn một món ngon từ sườn nữa món sườn kho nước côt dừa thơm lừng hấp dẫn.

Nguyên liệu làm món sườn kho nước côt dừa thơm ngon :

600g sườn non
    ½ lít nước dừa tươi
    5 cọng hành lá
    1 củ hành tây
    2 thìa cà phê tỏi băm
    2 thìa cà phê hành tím băm
    3 thìa súp nước mắm
    2 thìa súp đường
    ½ thìa cà phê tiêu
    4 thìa cà phê hạt nêm từ thịt Knor
    Cách làm món sườn non nước cốt dừa thơm ngon hấp dẫn :
    Bước 1 : Sườn mua về bạn đem rửa thật sạch chặt thành từng khúc vừa ăn nhé. Sau đó bạn đem trần lại qua nước sôi để ra nước bẩn rồi vớt sườn ra để ráo nước.
    Sườn non kho nước cốt dừa
    Sườn non chắt miếng vừa ăn
    Bước 2 : Hành tỏi bóc vỏ rửa sạch băm nhỏ
    Sườn non kho nước dừa

Bước 3 : Bắc chảo dầu lên bếp cho dầu ăn vào cho hành khô tỏi vào phi thơm lên xong cho sườn vào chiên đến khi sườn có vàng là được.
    Sườn non kho nước cốt dừa
    Bước 4 : Sườn chiên ở trên bạn cho vào nồi đổ nước dừa vào ngập mặt sườn và đun nhỏ lửa
    Bước 5 : Bạn cho gia vị gồm 1/2 muỗng canh nước mắm, 1/2 muỗng canh xì dầu, 2 thìa cafe đường nêm nếm điều chỉnh cho vừa khẩu vị gia đình mình nhé
    Bước 6 : Bạn cứ đun sườn với lửa nhỏ đến khi gần cạn , nước dừa trở nên hơi sệt giống dạng sốt thì tắt bếp thế là bạn đã hoàn thành món sườn kho nước dừa thơm ngon hấp dẫn cho gia đình rồi.

Sườn kho nước cốt dừa thơm ngon hấp dẫn
    Món sườn kho nước cốt dừa thơm ngon mà không hề béo gậy sẽ làm cho bữa cơm gia đình bạn trở lên ngon cơm hơn . Bạn hãy thêm món sườn kho nước cốt dừa vào thực đơn món ăn mùa đông của gia đình mình nhé .
    Chúc bạn thành công mới món ăn ngon này
    Nguồn: http://monanvalamdep.blogspot.com/search/label/mon-an-trua