Đối tác - Liên kết

Chuyện 29 Phú Đức (Hồi 2)

Thảo luận trong 'Khiếu nại - Cảnh báo về mua bán' bắt đầu bởi xetang.ntc, 25/8/15.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. HuuPhu_66

HuuPhu_66 Super Moderator

Và BQT sẽ nhắn tin những nick đó vào đối chất.

2. ccmobile

ccmobile New Member

Mình nói thật xem tính ko commen làm gì nhưng có nhiều khi củng rảnh rổi buồn cười cho những bạn ăn theo.
    Mua máy từ năm ngoái xài chán chê giờ thấy đăng lên khiếu nại lại theo ah mình củng vậy xài đã rồi bị này bị kia.
    Nên test và khiếu nại trong thời gian bao tét
    Còn máy bạn cứ la lên giúp dc gì cho máy bạn ko. Có láy lại tiền dc ko. Bác nào mua trúng hàng dựng hàng kém chất thì cứ mang qua chổ người bán đó làm việc ra lẻ. Còn ở đay tui thấy toàn quá khứ hồi.nảo hồi nao giờ xài đã kêu hàng dựng.
    Bản thân tui củng dân buôn bán nè. Bán cho khách chỉ một cây bị lổi thôi là đã bị trả te tua rồi
    Còn ở đay có bác cách vài tháng. Có bác mua cả năm giờ thấy hôi là ào ào lên. Sao lúc mua rồi trong thời gian bh ko trả lại.
    Còn bạn xe tang nếu đã mua trúng hàng kém chất thì người ta mang qua đó làm việc phải trái với họ. Lúc đầu đoc thấy củng có lợi cho người tiêu dùng
    Về sau đoc kỷ mới thấy bác này chưa mua máy lần nào.
    Bạn củng mua bán. Người ta củng mua bán nên để lại tý nhân đức đi. Cạnh tranh bình thường đi. Mình nó thẳng cả nha trang này tất cả cửa hàng lớn còn bán hàng dựng hạng rỏm chứ đừng nói 29 phú đức. Trong kinh doanh bác nào chả ham lợi. Chẳng lẻ bạn bán hàng rởm hàng dựng lại la lên tôi bán hàg dựng ah.
    Còn bạn nói cả thành phố nha trang đều dính hàng dựng ở phú đức thì sao trong 2 năm qua họ kinh doanh giờ mới phát hiện. Cái này là một hội mobile. Một tổ chức cố ý lên spam để đối thư mình chết luôn nè. Kinh. Tôi đoc đi đọc lai củng bao nhiêu gương mặt thân quen phản ảnh lên rồi cùng ấn thích một hội. Thôi ko nói nửa nếu ai đọc rồi nhìn kỷ lại sẻ tháy
    Tôi chỉ là khách qua đường thôi chả tham gia nửa. Nên để tích đức buôn bán đi bạn xe tang.

3. duy_it

duy_it Member

không cần phải đối chất đâu mod ạ! đây không phải là tòa án có luật sư hay chủ tọa,
    ai cũng có thể đưa ra bằng chứng và nói sao thì nói chẳng ai bắt bớ ai hết.. đây chỉ là
    mục cảnh báo về mua bán trên diễn đàn, BQT nên giải quyết theo quy định của diễn đàn,
    có một hướng giải quyết hợp lý và nhanh gọn...thank!!!!!
    :shout:

Chỉnh sửa cuối: 27/8/15
  4. phantomcr12

phantomcr12 New Member

k đọc hết cmt nên nói lung tung r, t mua 1 con Z bên đó bao test 7 ngày nhưng xài chưa đc 1 ngày thì thấy máy nóng ran như cái lò lửa,pin tụt hơn tụt quần mang qua trả thì bảo mất 10% ~400k hoặc đổi máy khác,xài chưa đc 1 ngày mất 400k bạn chịu đc k ? Nên tui cắn răng mang về xài tiếp, đc 1 tuần thì đẩy rẻ cho người khác,lỗ 500k :xmaslaff:,rất nhiều người bị như tôi nên mới có topic này, nếu a k tin thì nên qua mua 1 con rồi đổi trả lại xem sao nhé.

5. Thành Viên Mới

Thành Viên Mới Member

mấy ông tự xưng khách qua đường có khi phe địch ấy =]]

6. Michael Nguyễn

Michael Nguyễn Member

Mình cũng đã từng mua hàng bên 29 phú đức, đúng là bán hàng nói một nẻo đưa hàng ra hàng 1 nẻo. Comnent phản ảnh thì Mod xóa không đưa lên. tức đành chịu.

7. Michael Nguyễn

Michael Nguyễn Member

Hôm bữa dính còn này, và còn tình trạng cảm ứng dưới gần đáy màn hình bị đơ, nếu test kỹ cảm ứng sẽ thấy. Bị đốm, liệt cảm ứng dưới nên chạy qua lại 3 lần mới được trả máy (thêm một bện nữa là thường xuyên không gọi được). Trong khi đó rao bán máy 99% qua test máy thì thôi rồi, phụ kiện thì lô. hix

8. songcan

songcan New Member

đọc top thấy hoang mang quá

bữa cách đây 1 tháng mình cũng mua 1 cái sky a870s của a này , ngoại hình đẹp , xài tới giờ chưa thấy lỗi gì , chỉ có nắp lưng hơi hở chút xíu ( để ý mới thấy ) với pin hơi yếu ( nghe mấy đàn anh trên tinhte kêu a870 pin cùi là đúng ) nên mình cũng ok dùng vì giá bên này nói thật là rẻ hơn nhìu chổ :) mình chơi vainglory bằng wifi khoảng 4 trận thì gần cạn pin ( khoảng 2h ) , để nghe gọi thì dc 1 ngày , không biết vậy có yếu quá không ? còn chuyện chơi lâu nóng máy mình nghĩ máy nào cũng zị , đánh mấy trận xong dùng super cleaner xem thì nó báo 58' , cầm với con sony Z của thằng bạn thấy nóng ngang nhau :D với lại không biết sao phụ kiện sạc cáp với phone hiệu sámung , lúc test ở nhà ảnh thì không sao mà zìa nhà cắm zô nó giật muốn bật ngửa luôn :surrender: ngoài ra mình xài tới giờ thấy cũng khá ok chưa thấy lỗi lầm gì , mà đọc mấy top cảnh báo thấy hoang mang quá :( có pro nào cầm máy xem không tháo ốc ra mà biết được máy dựng hay không không ạ ? e mời ly cafe xem dùm e phát cho đỡ hoang mang :D tại đang định bán hay đổi g2 hay Z mà sợ người ta về xài zài bữa lỗi mắc công

Chỉnh sửa cuối: 27/8/15
  9. Quang Bình

Quang Bình Active Member

Đúng rồi, mình hồi trước xém dính, đăng g2 nào là new, full từa lưa hột dưa, rồi chưa xài,...v.v.... Tới xem thì máy mất logo sau, nói ko sao, đổi nắp lưng khác là hết (hỏi chấm máy new?)rồi máy bản k, chạy rom bản s, nắp lưng bản l, rồi xem g2 quốc tế, đưa ra con g2 bị bung màn hình, nói không sao, ko phải bung, bla..bla... Té ngay và luôn :v

10. sonnam1991

sonnam1991 New Member

từng đi mua 928 tại đây

Kiểm tra thấy 928 kok ổn kok mua. Củng còn may....

11. Ken_Nhoc

Ken_Nhoc New Member

Bác này đúng là dân buôn bán dt nên mới hiểu cho các anh em bán hàng điện thoại đây, nguời trong nghề mà. Thưa bạn mình dính hàng dựng ở đây và mình cũng chẳng quen ai trong cái ntc này hết. Điểm chung của chúng tôi là đều mua phải hàng dựng của cái địa chỉ này. Và cái cần nói là cái trách nhiệm, bạn đã có gan đăng bán trên mạng thì bạn phải có gan giải quyết công khai trên mạng. Như những trung tâm bán hàng xách tay lớn như Cellphones, Hoạnghamoblie, Clickbuy... nguời ta lớn mở cả cửa hàng tại BẮC,NAM mà nguời ta còn dám công khai xin lỗi trên wepsite nếu như khách mua trúng hàng dựng. Mình và các anh em trong này chỉ muốn cho tất cả mọi nguời biết cái địa chỉ này bán hàng dựng, kém chất luợng. Nếu mua thì test cho kĩ, còn cạnh tranh hay gì gì thì mình không biết. Bạn hay bất cứ 1 ai buôn bán đàng hoàng thì nguời ta có phá hoại bạn, bạn vẫn có thể đứng vững nếu hàng hóa bạn thực sự đàng hoàng. Khách hàng của bạn chính là câu trả lời chính xác nhất. Đừng có nói với mình là buôn bán cái gì cũng phải có này kia nhé. Thử hỏi nguời ta bỏ tiền mua mà được hàng đểu, bạn đặt vào bạn bạn cảm thấy thể nào? Bạn có thể nhìn cái topic cảnh cáo của mình, hình chụp main suốt từ tháng 5 mà gần hết tháng 8 mới cảnh cáo mọi nguời là vì sao? Nguời Việt mình kể cũng lạ, 1 nguời nói thì kêu không bằng chứng, hay như bác 29 Phú Đức nói trẻ con, phiến diện,nông nổi gì gì đó. Còn nhiều nguời vào xác nhận thì nói là một hội đi ăn hiếp một nguời, muốn phá hoại nguời ta rồi hàng mua lâu rồi cũng nói, không có bằng chứng...Bla..bla. Xin lỗi chứ gặp cái máy đểu bạn có muốn xài hay muốn bán luôn cho khỏi bực? Tại mình muốn giữ kỉ niệm một lần NGU nên mới chụp lại. Bạn hiểu chưa? Bạn có thể gọi chúng tôi là 1 hội cũng đuợc, chúng tôi chính là HỘI NHỮNG ANH EM ĐÃ TỪNG MUA PHẢI HÀNG DỰNG CỦA CÁI ĐỊA CHỈ NÀY. Ông cha mình có câu "không có lửa sao có khói" bạn ạ. Biết đâu bạn cũng là clone đi bao che cho tiệm đó thì sao? Đời biết đâu chữ ngờ đúng không bạn?

12. xetang.ntc

xetang.ntc New Member

@ccmobile

Trả lời bạn như này. Lúc 2 năm trước khách hàng dín phốt nó ít, rồi lâu dần cho đến nay con số nó nhân lên theo từng ngày. Nên giờ mình mạnh dạng tạo 1 topic đê cảnh báo, k ngờ số lượg người dín phốt nó khủng khiếp đến thế (nếu bạn nói và team, hội, bà con cô bác gì cũng được, bà con đông vậy cũng vui)
    Bạn đọc hết cmt rồi mà còn phát ngôn:"lúc trong thời gian bao test sao kiện cáo" thì khả năng thẩm thấu văn bản của bạn quá kém, nên đọc lại lần nữa, hay rũ vợ con cùng đọc cho vui
    Còn vấn đề để đức mua bán. Thì bạn nên gọi cho @DoKhuong để nói về vấn đề này, còn thấy gian lận mà giấu giếm, tiếp tay cho kẻ xấu thì bạn đọc luật hình sự nên xử tội gì. Thấy xấu k cảnh báo trước cho người khác, theo kinh phật, là tội xuống bao nhiêu tầng địa ngục
    ...
    Tóm lại, mình k có gì để nói với bạn trẻ như bạn, mua bán lợi nhuận sao là chuyện của bạn, còn ở đây ae diễn đàn dín phốt, quay lại k được xử lý thỏa đáng, ôm hận, giờ có cơ hội để nói lên tâm sự, k có chuyện bà con, úa nhau này nọ. Bạn thử lấy cửa hàng nào đăng thí lên cảnh báo, xem ai ủng hộ, chắc bạn nghĩ chúng tôi rãnh hơi.

13. kubin5505

kubin5505 New Member

cẩn thận !

Hồi mình cũng dẫn bạn vô đó hai lần:
    Lần đầu kiểm tra máy ok hết, định lấy bỏ sim vô ko có sóng,......._ ra về
    Lần 2 mua zùm cho kon bạn kiểm tra máy hết,ok 90% kiểm tra NFC ko nhận ?roi xong gặp hàng dựng râu ong này cắm cằm bà kia, _ra về
    ......
    Nên mấy bạn đi mua máy kiểm tra cho kỹ trc khj mua, nếu ko có am hiểu về đt ko nên tự ý mua đt dạng này, kẻo mất tiền oan

14. skylove123

skylove123 Member

bác địa chỉ 29 phú đức dính phốt này chắc chuyển nhà, đổi địa chỉ luôn ^^ hj .............................................

15. ccmobile

ccmobile New Member

Nếu bạn nói như vậy chắc bạn rất rành về thuyết giảng phật pháp đúng ko
    Người đã theo phật pháp ko ai làm chuyện như bạn đâu bạn nhé
    Đồng ý bạn làm một dièu rất tốt cho xã hội nhưng hảy xem lại nó có quá lố như bạn nghỉ ko.
    Vì ko ai mua máy dính phốt rồi để đó ôm hận tháng này qua tháng kia cả
    Họ ko đủ kiên nhẩ để lam dc như vậy rồi chờ thời cơ vương lên đâu hảy đặc địa vị như bạn bạn nói bạn mới bị đã lên kiện tụng rồi
    Nói chi mọi người phải chờ thời cơ cả năm ah.
    Mình ko đúng về phía bên nào nhưng mình thấy bạn khoáy động ntc với hội của bạn
    Tất cả ở đây là một hội của bạn sao bạn ko kêu mod lập ra toppic để cho 2 bên đối chất mà phải lên đây
    Với mấy chục người nói chuyện với 1 người bạn ko xấu hổ ah.???

16. AKATSUKI17

AKATSUKI17 New Member

Chắc ông đây cũng dính liếu gì bên 29 phú đức đây rảnh đâu mà ngồi ghi từng chữ ra bắt lỗi vậy ta ở đây không ai mà đỗ tội cho ông 29 phú đức hết nếu có cái topic này không được ở đây tới bây giờ đâu bạn mà bạn. Bạn nói đối chất giữa ngừoi mua người bán là sao ngừoi ta đã up bao nhiêu lần lên vì bên 29 phú đức không có trách nhiệm như bạn nói mà nên anh em mới ức,nhưng đa số là dân sinh viên không dám làm gì bên đó.Thế nên có ngừoi lên tiếng làm tiên phong anh em mới mạnh dạng bày tỏ nè. Bạn nên đọc tất cả lần úp của anh em rồi bạn hãy phán nhé.

17. xetang.ntc

xetang.ntc New Member

Vậy bạn k cảm thấy xấu hổ khi chứng kiếm cảnh 1 người lừa mấy chục người, rồi bị mấy chục người phản ánh, bạn cho người kia đáng thương ra tay bên vực? Mình k thừa hơi, dư thời gian để giải thích cho bạn hiểu nha bạn. Mình tạo topic để cảnh báo ae chú ý, k tạo topic nói ae hùa vô nhé, những cmt trên topic là của nạn nhân 29 Phú Đức, k lửa thì khói đâu ra. Bạn đọc hết cmt như người chả biết gì, trình thẩm thấu kém quá, toàn nói với cái lí cùn chả có lý luận, đọc mà phát bực.

18. Thành Viên Mới

Thành Viên Mới Member

thế giả sử ông bị lừa? ông tính sao? trả lời hộ tui cái

19. flippers

flippers New Member

ây da,tình hình là ông ấy bênh vực người ta zậy sao người ta nỡ lừa ông ấy. nói chung là thấy đăng ip5s gold thấy cũng rẻ,máy 99% qua test thấy móp đầu - đít,ko nói lời lào xỏ dép về ( trong lòng sợ bị đập) nhưng gia chủ cũng ko nói tiếng nào, amen.....nói chung máy ko như quảng cáo, thái độ chủ nhà ko hợp tác nhưng cũng ko bất hợp tác. :)

20. Thành Viên Mới

Thành Viên Mới Member

có khi ổng cung cấp máy dựng cho ông kia cũng nên =]]
    để ý nick ổng ,mai mốt có đăng bán cái gì, né cái mặt ra, chung 1 lò cũng nên

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.