Đối tác - Liên kết

ĐỜi là thẾ sao

Thảo luận trong 'Nhật ký thành viên' bắt đầu bởi daidientrungpro, 25/11/11.

1. daidientrungpro

daidientrungpro New Member

Trong cuộc sống thường ngày chúng ta luôn gặp những mối quan hệ trong xã hội, chính những mối quan hệ ấy luôn là tiền đề để ta vươn lên trong sự nghiệp va tình yêu. Là một người trưởng thành tôi luôn gặp những những tình huống thật khó xử và đôi lúc khá bực mình cũng như hai hước trong các mối quan hệ tình bạn ,các sếp và tình yêu :
    + Luôn gặp một thằng bạn thân mà đi uống cà phê mà lúc nao cũng đưa 10000 ( khong hơn không kém, dù là có bạn gái của nó đi theo )
    + Đi làm ngày đầu tiên bị ông trưởng nhóm chửi te tua lúc họp (làm chậm chạp, không nhanh gì hết : mình làm bên đóng gói đồ mà mình thuận tay trái nên hơi chậm mà ổng cứ chửi hoài, bực minh mình kêu ổng gói tay trái với mình thì ổng kêu là trả treo và tát mình một cái, anh em trong tổ can ra và ổng nói chiều về ra cổng thì nói chuyện giang hồ với ổng, không ngờ chiều về gặp mấy thằng bạn giang hồ ma ổng thuê là chiến hữu lúc trẻ, lúc đó các bạn nhìn cái mặt của ổng hài không chịu được,chăc các bạn cũng hiểu )
    + Đi với thằng bạn bằng chiếc dream tới tán gái làm quen o quán cà phê ( mấy đứa con gái là bạn của bạn mình ) lúc nói chuyện vui vẻ và hỏi có thể lần sau chở đi được không thì một đứa con gái nói rằng : em chỉ quen những anh chở em bằng xe tay ga thôi, mình hơi we thì thằng bạn đáp câu tỉnh bơ : còn anh thì thấy đứa con gái ngồi trên chiếc xe tay ga của anh thì anh đạp xuống liền, vãi vãi
    + Đang ngồi nói chuyện với bạn gái ở kí túc xá ( thời sinh viên ) thì thắng bạn phá bằng một câu " mày mượn chai thuốc lác bữa trước trả tao chưa "
    + Dẫn bạn gái về nhà giới thiệu gia đình ,lúc ngồi uống nước thì đứa cháu hơi hỗn lấy bánh ăn nên mình chửi " mày coi chừng tao đó " thì nó đáp trả liền " lớn rùi mà còn biểu người ta coi chừng " khiến bạn gái minh sặc nước.
    +Đang dạo phố với thằng bạn thì nó chạy thẳng tới tiệm bánh mì va hỏi " còn bánh mì không co" ,bà cô bánh mì bán hơi ế nên niềm nở nói : " còn ,còn nhiều lắm, con mua mấy ổ" thì thằng bạn trả lời " còn thì ráng bán đi" rùi dzọt thẳng
    Và ,và còn nhiều lắm,...:dungnoinua: