Đối tác - Liên kết

đọc và hiểu nhen :">

Thảo luận trong 'Xóm nhà lá' bắt đầu bởi pe tram, 19/1/12.

1. pe tram

pe tram New Member

đây là 1 bài entry tự sự thật of 1 ng` bạn of pé :)...

-----------------------------------
    Trời đã gần sáng . đêm nay đêm mình thức trắng đêm để mà suy nghĩ cái cuộc sống xung quanh mình .... Thực sự mình đã làm sai những gì nhỉ , đâu phải mình ko cố gắng đâu , mình rất cố gắng đấy ! những gì mình đã và đang làm đang được hoàn thiện từ từ đấy nhưng kết quả thì sao nhỉ ??? ko như mình mong đợi gì cả ....chỉ toàn là sự hiểu lầm , gì đâu ko à .... mình đã thực sự lớn chưa ???

....Xin lỗi nhé , tôi ko phải là đứa kon nít đặt đâu tôi ngồi đấy , ôi tôi lớn rồi đấy nhé , tôi có quyền riêng tư của tôi đấy , tôi có sự lựa chọn riêng của tôi đấy , tôi có cách giải quyết của tôi đấy dù cho thất bại nhưng đó là bài học dành cho tôi đấy
    ... tôi chán cái cảnh sống như thế này lắm rồi , vừa suy nghĩ bên này vừa lo phía bên kia ... Lúc nào cũng tiền với bạc , mở mắt ra là tiền với bạc , gọi đt cũng tiền là đi câu đầu , Ôi vl thật đấy
    ....Cái bản chất của nó bây giờ mất rồi đấy , làm cái thứ gì cũng tính với toán , cũng phải gò bó cái này cái nọ .... Xa Vn 1 năm rồi đấy , đi làm cũng gần 1 năm rồi đấy cũng chẵg dư 1 đồng nào .... lãnh lương ra thì chẵng mừng chút nào ko cái này thì cái nọ tới liên tục , chưa tới 1 tháng mà hết tiền rồi . làm cái hãng gần 1 năm mà chã thấy lên 1 xu lương , thực sự là cố gắng làm hơn công việc bàn giao
    ...Bạn bè thì 5 7 thằng thì cũng ok rồi , nhưng nay thằng này đi chỗ khác , thằng kia đi chỗ nọ ..chẵg biết làm sao luôn

...Gái gú thì chãnh vl , nhất là mấy con mẹ mắm giố nhìn mặt thấy nản mà cứ thích yêu cầu cao , này thì xe , này thì tiền , này thì đẹp trai ....pó chân tay luôn ........thật Vl cái nước Japan này

....thôi thì ráng hơn nữa nhỉ....Ráng kiếm ít vốn về Vn mang cái made>>>>> VIỆT KIỀU NHẬT <<<< mắc cười Vl <<<<
    .....Về vn chắc là sẽ hoành tráng hơn đấy , uhm thì anh ấy đẹp trai này , da trắng hơn trước này , tiền nhìu hơn trước này ,xài sang hơn trước này-.v.v.
    Thực chất chỉ là cái mã bề ngoài của mấy người mang cái made như thế này .
    ....Bên trong thì sao nhỉ ??? haha ! cái này hơi bị phức tạp đấy ....( nhưng mà tao k nói đâu , qua rồi thì biết , tao nói nay mai tao về vn sao hoành tráng , ngu gì ! ) .....Tóm lại , tao chỉ nói 1 câu thôi : đứa nào mà ngu đi qua nhật , ôm nợ chết luôn ,sa ngã hút chích, rồi 1 ngày nào đó bị điên luôn, bỏ phí tuổi ăn chơi(đấy là những người nào mang giấy tờ đểu )
    .... tao nói thế , ngu thì đừng than với vãn ... ( giờ như tao chẳng hạn )
    .... Muốn làm giàu ư ? bản thân mình thôi , ỡ đâu cũng vậy cả , mún giàu có , tiền nhìu thì hãy nhìn lại cách suy nghĩ , thiếu sót chỗ nào bổ sung chỗ ấy , nắm bắt cơ hội cho mình , cứ cô gắng kiên trì với công việc mình có khả năng làm được cứ thế mà phát huy....oke
    ...Qua nước ngoài á , chẵg giải quyết vấn đề gì đâu , chỉ là giúp bản thân mình khôn hơn 1 tý xíu , mún kiếm ít vốn thì ok.
    ....Nhưng mà thôi k nói nhìu , giờ tao chỉ mong 1 cuộc sống bình yên , bình thường đủ ăn đủ chơi là ok rồi .Hiện tại tao mất cân bằng lắm , tao lo um sùm chuyện , tuy rằng ỡ ngoài tao cười hè hè cứ tưởng tao phơi phới cuộc đời lắm .
    ...Nhưng tao, thường ngày trước khi ngủ vẫn phải bỏ ra 30 phút để suy nghĩ về nước mỹ đấy ...kaka....Thôi tao mỏi tay hoa mắt rồi k viết nữa ... nói thế thôi
    ...Ngày mai tao còn nhìu chuyện phải làm lắm haha ....Ây da 5 giờ sáng rồi .... ngủ thôi ... ko thì lại ngủ quên k được xem mắt trời lên ...hihi.... tao thích ngắm mặt trời mà ..... Ngủ nha ..... Bye All