Đối tác - Liên kết

Hamster Mini Shop: Chuyên Hamster, Nhím Kiểng, Chim Yến Phụng và vật dụng

Thảo luận trong '8. Thú nuôi - Sinh vật cảnh' bắt đầu bởi LCQ, 1/12/11.

1. LCQ

LCQ Member

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

2. LCQ

LCQ Member

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

3. LCQ

LCQ Member

upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

4. onlypy

onlypy New Member

http://www.nhatrangclub.vn/forum/showthread.php/911462-phan-anh-cach-lam-an-cua-shop-phan-boi-chau
    chủ shop nói j với khách về trường hợp này vậy ạ :)
    k phải là người mua nhưng e cảm thấy thất vọng và hoàn toàn k thể tin tưởng 1 con người như anh Vinh đây
    là chủ shop, nhận số tiền đặt cọc của khách nhưng hoàn toàn không có 1 chút trách nhiệm, ăn nói bẩn thiểu, mồm miệng hôi thối như cái bồn cầu nhà e vậy
    Xem lại nhân cách của a đi nhé

5. *CáCon*

*CáCon* New Member

chắc khỏi chơi vs ông anh này lun quá ... tìm mối mới mua thức ăn thôi

6. Sanh'

Sanh' New Member

qua house mua đi bạn:eat:

7. Thiên Chính

Thiên Chính New Member

http://www.nhatrangclub.vn/forum/showthread.php/912882-canh-bao-shop-hamstermini-45-phan-boi-chau

chủ shop làm gì để giải quyết việc này nhỉ ?

8. LCQ

LCQ Member

Bữa giờ không onl nên không bik việc này. Đầu tiên mình cũng xin nói rõ luôn. ngay từ đầu nhóc đến hỏi a giá GP thì a cũng chưa bik nên mới hỏi shop trong SG rồi mói trả lời nhóc. A có nói pé e muốn đặt giá 900k , nếu muốn mua thì e đem tiền tới đặt cọc và cũng đảm bảo là Pet đẹp và đúng màu mà e oder, nếu ko đúng a xin hoàn trả lại tiền. hôm sau e đến đúng lúc ko có a nên e đưa nguời nhà a 800k . sau đó mới đưa típ 100k còn lại. A cũng nghĩ e chắc chắn lấy nên a mới ko nói j và cũng nói truớc với nhóc là do mình chỉ mua 1 con mà hàng shop ko có sẵn nên shop trong SG phải chờ trại chuyền lên rồi mới chuyển ra NT cho mình được. lúc đó e đã đồng ý. Rồi tự nhiên 3~4 hôm sau e mới tới bảo ko lấy nữa đòi trả tiền lại. A mới bảo là tiền cọc a chuyển cho shop trong SG rồi và lúc đó trong đó bảo nếu hủy sẽ mát cọc. A cũng hỏi ý kiến nhóc là giờ ng ta nói vậy e co chịu không , e đã đồng ý sao giờ lại kêu a lừa gạt . khoang tuần sau ko bik là nhóc hay bạn nhóc ( do e tự nói ) nt hói giá GP típ thì a cũng nói la giá 900k và đặt cọc 50%. ròi sau tn đó tự nhiên nhóc lại bao a là a nói hủy thi mất 50% tiền cọc. A nói như thế bao giờ ?????????
    Sau này lại nt đòi tiền a , đòi a đưa SDT của nơi a lấy hàng để hỏi nay hỏi nọ.
    Thử hỏi mọi người trong làm ăn có bao giờ mình lại đưa SDT hoặc địa chỉ nơi mình lấy hàng cho người khác biết ko ?? Nếu người khác bik thử hỏi mình có còn làm ăn được ko hả mọi người ????
    Giờ các ACE bik hết câu chuyện rồi đó, mọi nguời tự suy nghỉ xem Shop buôn bán lừa đảo hay ko ????????? N
    P/S : . Mấy năm nay bik bao nhiu shop mở ra va cũng đã dẹp đi ma tại sao Shop mình vẫn còn bán tới bây giờ ? Nếu shop làm ăn lừa đảo thì đã không trụ vững suốt 4 năm nay rồi nhá .
    Thanks m.n đã đọc tin

Chỉnh sửa cuối: 12/4/14
  9. LCQ

LCQ Member

nhân cách của a tự a bik , không cần e phải nói. Đã làm ăn khi đặt cọc lấy hàng mà mình hủy không lấy thì mất cọc là việc đương nhiên . A cũng đã từng bị như vậy chứ ko phải là chưa bị đâu nha. trước khi làm gì a cũng đều hỏi rõ khách hàng là có đồng ý hay ko rồi a mới làm chứ ko có chuyện ko minh bạch như ng ta nói đâu nha.

10. saovayanh21

saovayanh21 New Member

sẳn đây e xin nói luôn. a vinh cho e số của đứa đặt GP a đc k. vì cách đây 1 tuần chính xác là ngày 4/4/2014 số 01864529571 này và truớc đó củng lấy số này tự nhận là Vy ? mình có mua cặp robo isa k. tình cờ ngày 4/4 lại lấy số VNMB này gọi và nt ? giá GP r nhờ tìm dùm 1 pé siulky. e chỉ nói bên mình hết GP và kêu bạn đặt chổ khác đi thì bạn ấy cứ ? tới và nhờ e tìm dùm 1 con siulky màu trắng lông dài. e chỉ qua shop PBC thì lại kêu 900 mắc quá k mua còn chỉ qua số 4 khúc thừa dụ thì kêu có nhưng 4 tuần nữa mới xuất chuồng đc. r lấy lý do cần tặng quà sn cho bạn nên cần mua gấp. tới đây e mới lật bài ngữa ra ? bạn tặng sn cho ngta 2 con GP lun à thì bạn mới kêu k có tiền lấy đâu ra mà tặng 2 con. chỉ mua 1 con thôi. e mới ? tiếp sao bạn có ở nhà đó k lấy tặng đi thì bạn ấy mới giả nai như k biết gì. e nói thẳng ra r bạn ấy nói chắc lúc trc con Vy muợn đt mình nt cho bạn. có ai tin đc k ạ ???
    chủ kịch bảng là bạn House nick FB là Tuờng Vy chủ shop số 4 khúc thừa dụ. chuyên đi lấy số lạ nt ? giá các shop khác r đặt hams đặt GP mà ở shop ngta k có bài bảng lắm r k tới lấy ( nhằm đẩy nguồn hàng bên shop mình). mình nói ở đây có bằng chứng đàng quàng vì mình còn giữ tin nhắn mà bạn House đây nt cho mình. nếu thích mình đăng lên cho ACE cùng xem r biết ai đúng ai sai. g lại chuyển qua chơi shop của a vinh r bêu xấu này nọ. càng ngày càng thấy kinh tởm bạn House

11. LCQ

LCQ Member

Đúng rồi e . Sdt 01864529571 này là sdt mà nt hỏi giá , đạt GP a đó. Nói đến đây chắc ACE trên NTC hiểu rõ chuyện này ntn rồi chứ. buôn bán giá cả ra sao la chuyện của mỗi shop , còn về việc đắt hay rẻ là do mọi người cảm nhận thôi vì nói cho cùng quyền mua hay không la do khách chứ đâu phải nguời bán.

12. LCQ

LCQ Member

ném đá giấu tay, kinh tởm lắm e ah

13. House

House New Member

Bạn bưới móc quá dữ haz Hào !
    Sẳn nói luôn, đợt bán robo. Đt hết tiền đi mượn bạn nhắn vài tin (bộ sai à, học chung lớp nhá)
    Thứ 2: Bạn tui đã hỏi tui mua gp,tui đã trả lời là còn nhỏ, khoảng hơn 4 tuần mới bán đc. Tui mới đưa 2 số đt của shop vinh và bạn cho bạn tui gọi hỏi. (Không được hay sao ?) giới thiệu khách mình qua shop khác mua ??? có vấn đề nhiều lắm phải không?

Câu này thì đừng có tự phịa ra hen. Bạn tui chưa bao h yêu cầu bạn là kiếm zùm bằng đc con silky lông dài màu trắng hen, mềnh nhớ là nó còn nhờ bạn kiếm gp khác lông dài hoặc texel nữa mà ta ? Muốn biết chính xác thông tin thì tự mà gọi lại số đó mà hỏi cho rõ ràng há.
    Từ trước tới nay Gp bên đây luôn bán được giá và đều đều, tui đâu có cần phải làm mấy trò đó nhỉ ? đâu như ai đi mua con gp của tui, thừa lúc trả đc giá rẻ, bán lại ngta giá chát .. ăn ở ít có ác (giá gp làm như hàng thái không bằng vậy)
    CÒn nữa, bạn đào bới đâu ra cái thông tin gp mình nuôi sinh sản liên tục, Gp bệnh, hams ghép sinh sản đồng huyết. Xin lỗi gp tui bệnh đã chết liên tục rồi, ko có đến bây h mà đứa nào đứa nấy mà úc núc đâu hen. Đâu như ai đi hô con aby lai peru là peru lai coro nhỉ ?? phang giá 1tr3 (quá đỉnh)- tự ghép dòng họ bố mẹ luôn (bố peru trắng,mẹ coro đen với chỏm xoáy trên đầu màu trắng) – nghe mà mắc cười. Thức ăn phang cho 1 đống đồ ăn hams,thức ăn chó, cám. Mấy thứ này quẳng lên Hamstervn.net chắc thành viên trên đó cũng ném cho nhiều gạch.
    Còn nữa, chê hams tui nui bệnh thì vác cái mặt qua tui mua làm chi ế nhể ? (chê mà) …
    Bên bạn hams đồng huyết cũng đầy rẫy đấy, nói j ai đâu mà vênh váo thế ?
    Còn nữa há, trước h chưa bao h đi nói với khách là bếu xấu shop ngta nhá (hình như bạn chuyên đi bêu xấu người ta nên mới nghĩ ngta như thế ế nhể??) – Hồi lên shop bạn, bạn chê nhiều về shop vinh lắm mà, sao ko nói ra luôn đê.
    CÁI THỨ NÉM ĐÁ GIẤu TAY NHƯ BẠN CHỈ CÓ HÀO THÔI !

BÔI NHỌ NGỪƠI KHÁC LÀ CÁCH LÀM ĂN CỦA BẠN ĐÓ HẢ HÀO ?

Chỉnh sửa cuối: 12/4/14
  14. LCQ

LCQ Member

Đây là topic làm ăn của a nha. mấy e muốn làm rõ chuyên gì thì đề nghị lập topic khác mà tranh luận nha. Nói ít hỉu nhìu. Thanks:chief_indian:

15. House

House New Member

Nó phang cho 1 mớ zị sao ko nói lại đc a ? Lúc bên a nó bêu e ? Lúc bên e nó bêu a ? Cái cách làm ăn kiểu gì hồi h chả hiểu?

16. saovayanh21

saovayanh21 New Member

ae mình ns ts đây là hiểu nhau r a àk. còn nó mún ns gì nó ns. e ns ra để a pít màk a đề phòng thôi.

17. saovayanh21

saovayanh21 New Member

ủa ns trúng tim đen pạn hay s màk pạn ẵng lắm thế pạn. do mình tôn trọng mình k mún phá đám như pạn. còn pạn có làm hay k thỳ tự lương tâm mình pít. trong topic a vinh mình k mún ns nhiều. k phải mình k mún ns nhưng chẳng wa mình kinh tởm pạn wá nên k mún đụng chạm ts thôi VY àh.

18. __Ant__

__Ant__ New Member

mỗi người nói mỗi lý thôi giờ tốt nhất chủ shop chụp hình cái giấy chuyển tiền cho chủ shop SG lên coi có khớp ngày không là ok thôi

19. *CáCon*

*CáCon* New Member

cách giải quyết của bạn này hay - bản thân mình là người mua mình cũng k biết tin ai

20. lyfp

lyfp New Member

nói chung chưa chơi hamters...nhưng đọc sơ qua thì k biết ai đúng ai sai đc...k chắc ng đó hoàn toàn đúng...nhưng có vẽ sau 1 lượt cmt đã làm cho các shop mất uy tín...mình cũng là người định tập chơi hamters...cảm thấy chán chán...