Đối tác - Liên kết

HÃy LÀ NgƯỜi BẠn ThÂn ĐỐi VỚi TẤt CẢ MỌi NgƯỜi.

Thảo luận trong 'Nhật ký thành viên' bắt đầu bởi AnhTrangAo, 13/10/07.

1. AnhTrangAo

AnhTrangAo New Member

.Hãy yêu thương những người đã, đang và sẽ ở bên cạnh mình để được yêu thương và chia sẻ những niềm vui nỗi bùn cùng họ.Hãy kết thật nhiều bạn để cùng chia sẻ niềm vui nỗi bùn cùng mình nhé các bạn. Mỗi người bạn là một niềm vui cho chính mình đó.I LOVE YOU.

2. AnhTrangAo

AnhTrangAo New Member

Sự mệt mỏi trong hoc tập.

Ôi ! Sao tui lại được sinh ra vào cái năm xấu đến thế. Sao ko cho tui sinh ra trước 2 năm có phải sướng ko. Học vào đúng cái năm bộ cho cải cách mới đau, học ở trường nhiều (2,4,6 cả ngày ; 3,5,7 học buổi sáng), phải đi học thêm 3 môn chính ( cả tuần), ko có thời gian để ăn cơm cùng gia đình :confused: ko có thời gian để học bài ở nhà lun :18: sao mà chú bộ trưởng lại tang thêm giờ cho THPT nữa vậy hả chú ơi? Chúng con học xong cấp 3, nhả nước chắc phải mở thêm chục trai Chí Hòa nữa wue' hic hic

3. AnhTrangAo

AnhTrangAo New Member

Áp lực trong học tập!

Bùn ơi là Bùn, sao bùn dữ vậy nè trời ??? Cứ nghĩ đến trường là được học tập 1 cách thoải mái như bao người nhưng lên lớp 11 mới bik' nó là địa ngục ko gươm đao. Áp lực học tập đã đạt đến đỉnh điểm của nó là làm cho tất cả các bạn hiện đang học 11>>> stress, trầm cảm..v..v. Bik' làm sao khi cứ vào tiết anh văn là cứ như lửa găp nước vậy a', còn vào tiết hóa thì cứ như mụ dì ghẻ gặp con chồng a' bà con ơi !:18: :18: :18: >>> Hic Hic Bik1 làm sao đây khi nó đã diễn ra trước mắt rằng mình đã là cô bé học lớp 11 >>> Ôi ! sao bùn thế nhỉ ?????????????????

4. AnDen

AnDen "Trùm Cuối!!!"

hic!hic!!! cuộc sống là thế đấy!!! nhiều lúc cảm thấy thất bại sụp đổ hoàn toàn nhưng rồi cũng sẽ qua!!! có như vậy mới tạo con người mình sức chịu đựng. Mong rằng sống gió sẽ nhanh chóng vượt qua và bạn lại yêu đời như lúc mới....sinh ra!!! :D

5. AnhTrangAo

AnhTrangAo New Member

Nhưng cuộc sống đâu như ta nghĩ đâu anh ơi! Hoc tập mà cứ nhồi nhét như là gì vậy? a'
    vào găp thầy cô như là gặp sư tử a'.....hic ....hic hoc vào chít lìn

6. AnhTrangAo

AnhTrangAo New Member

Chương trình học của lớp cải cách 11 năm nay năng như núi đè !!!

Chú bộ trưởng ơi ! Chú có thấy rằng cải cách nó có lợi cho chúng con ko hay làm cho chúng con càng thêm mệt mỏi. Từ đầu năm học đến giờ ngày nào cũng học như con ma a'. Tưởng rằng cải cách là thêm được cách hay, nhưng đâu có ngờ rằng chương trình học ngày càng nặng hơn gấp 3,4 lần chương trình cũ. Các thầy cô thì lại mún dạy học sinh theo cách,làm PowerPoint rồi thuyết trình đủ thứ nhưng học sinh thì lại ko thể đáp ứng đầy đủ những nhu cầu đó của thầy cô >>> vì thuyết trình ko có thông tin hay hình ảnh cụ thể thì thầy cô giáo cho là sơ sài ko đủ ý..v..v.>>> vì chúng con làm gì có thời gian để làm được cái PowerPoint gọi là được >>> muốn hoc theo nước ngoài thì phải bớt chương trình học 3 cái thứ linh tinh như: học hướng nghiệp, nghề bắt buộc, nghề tự chọn, bớt học mấy môn phụ như Công nghệ, Tin, ..... . Như vậy nụ cười mới có thể nở trên môi những học sinh hoc chương trình cải cách mỗi khi đến lớp......:confused: :confused: :confused: :confused: :confused: :confused: :confused:

7. StreetDance

StreetDance Member

cố lên đâu phải 1 mình bạn mệt đâu. Bớt học thêm đi chạy sô cho lắm vào rồi than. Siêng học chứ đừng siêng đi học tốn tiền vô ích

8. AnhTrangAo

AnhTrangAo New Member

Học thêm là mình đi học những cái mình ko hiểu ko bik' chứ ko phải "chạy sô" hay đại loại là "vô ích" mà mình mún nói là chương trình học quá nặng đối với học sinh THPT. Học thêm và học nhóm rất tốt cho học sinh THPT nhưng rất tiếc điều đóa quá khó vì >> thời gian ở trường chiếm hết 2/3 giờ học >>> ko co' TG o? nhà để tìm hiểu sâu hơn về bài học ngày hôm đóa >> với lại việc chuẩn bị cho môn học là phải thuyết trình hay trình chiếu powerpoint là phải chuẩn bị rất kĩ >> phải mất cả nữa tháng ko chừng>>> như vậy mới có thể đáp ứng những câu hỏi bất khả thi của các bạn khác>>> rất khó chịu

9. AnhTrangAo

AnhTrangAo New Member

Thi

Hic Hic ko bik' hôm nay tui làm bài kiểm tra được ko nữa, trùi ơi! ôn toàn cái khó rồi đề ra toàn cái dễ :( thôi kệ ta cứ hi vọng được ngần nào hay ngần hay ngần ấy! hehe :D

10. PhuocLong007

PhuocLong007 Tổ chức sự kiện NTC

hì !!! cái này hên xui àh nha , học tài , thi phận !!!!

ai biết được nhìn nhầm số sao :)

cận thận là trên hết

Chỉnh sửa cuối: 15/10/07
  11. AnhTrangAo

AnhTrangAo New Member

hic hic nó đâu có đươc như mình mong mún đâu!!!!
    Nhưng nói chung vậy là ổn rùi điểm ko quan trọng
    Châm ngôn " học ko phải vì điểm.....:D " hehehe

12. PhuocLong007

PhuocLong007 Tổ chức sự kiện NTC

vậy học kiếm gì ?????? ko hiểu à nha !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!111111

13. AnhTrangAo

AnhTrangAo New Member

hic hic>> học hiểu thui chứ kiếm điểm theo cái kiểu ta đây thì chết >>>hiện nay đa số học vì điểm>>>đa số tui học để hiểu sẽ ko có điều kiện phát huy chính mình>>> ko bao giờ "học vì điểm" hiểu sao làm vậy !