Đối tác - Liên kết

Nhờ các bạn tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi super_evil_hihi, 27/8/17.

1. super_evil_hihi

super_evil_hihi New Member

Tôi năm nay 26 tuổi quen nhỏ người yêu nhỏ hơn mình 2 tuổi. Lúc mới quen cô ấy tỏ ra hiều dịu dàng dễ thương nc dễ gần. Nhưng sau này càng ngày càng nóng tính khó chịu. Đi xe ngoài đường thấy gì chướng mắt là chửi. Nhiều khi còn chửi tục này nọ. Cô ấy không biết đi xe máy.2 năm nay đi làm tôi đều đưa đi đưa về .nhiều lúc mắc chuyện gia đình hay công tiy hội họp. Tôi ko đưa về đc là nhăn tôi khó chịu giận dỗi. Đâu phải lúc nào cũng đưa đón về đc. Rồi nhiều khi muốn về nhà chơi với gia đình. ( tôi ở trọ nhà tôi cr lận).nhưng nghĩ vì thương cô ấy đi làm ko ai đưa đón nên cả tháng tôi mới về 1 lần. Nhiều lúc tôi khuyên nhủ. E tập xe máy đi còn mua xe đi làm a đâu thể nào đưa đón miết đc. Cô ấy lại nói là e vậy đó. Ko đưa đón đc thì thôi e kiếm chỗ trọ nào gần đi bộ đi làm. Rồi giận tôi. Rồi cãi nhau. Thật sự tôi muốn cô ấy thay đổi hiền diệu hơn tí cố gắng hơn tí để đừng phụ thuộc vào tôi. Con gái thời nay ai lại ko biết đi xe máy. Có đợt ông nội tôi bệnh ở hà nội. Tôi nói đi mấy ngày ra thăm ông. Nghĩ sao cô ấy nói để bố tôi đi. Ch đó người lớn lo. A đi rồi ai đưa đón e đi làm. Thiệt tôi tức muốn ct lắm rồi. Người thân mình bệnh tật. Ko lẽ đi thăm phải xin phép. Tôi nói với cô ấy bây giờ ông còn sống đi đc lúc nào hay lúc đó. Cô ấy nói. Lúc ông em bệnh e có đi thăm đâu. Mẹ e đi ko. Ko hiểu cô aay nghĩ gì.kiểu như người vô tâm. Ko biết mình có nên tiếp tục mối quan hệ này không mấy bạn giúp mình với cho mình lời khuyên. Từ khi quen cô aay mình cảm thấy gò bó mất tự do

2. HuuPhu_66

HuuPhu_66 Super Moderator

Phải khắc phục những điểm này..Nếu không được thì..Thua.:)
    -Bỏ tật thấy gì không thích là chửi (có ngày đụng "thứ dữ" nghe được là tiêu)
    -Sống phải có tình cảm (không được quá vô cảm như vậy)
    -Tự tạo điều kiện để đi làm (không lẽ Bạn ở không để đưa đón,nhỡ Bạn làm ở Cơ Quan.v.v.. thì làm sao)

3. TCYA

TCYA Member

Tính bạn gái của bạn giống y như con vợ cũ của mình, ích kỷ một cách tàn nhẫn luôn! Chia tay xong rồi cảm thấy cuộc sống thật tươi đẹp biết mấy, tự nhiên phí mất mấy năm trời vào... người dưng!
    Góp ý với bạn: Chia tay đi đừng đê dính sâu quá thì muộn mất!

Robeo9 thích bài này.
  4. dat79

dat79 Member

Nghề nghiệp:
    Giám đốc
    Bỏ ngay đê

5. Ideacool

Ideacool Member

nó đã chán bạn rồi đó. nghe hơi phũ phàng, nhưng đó là sự thật.1 là bạn phải thay đổi, nâng cấp mình lên về kinh tế, tri thức, đẳng cấp, hoặc là bị nó cắm sừng hoặc sẽ bị nó đá dăng. Lúc này là lúc lí trí. chứ 2 năm rồi, loại có tình cảm nó khác chứ ko phải hễ cứ nhăn nhắn đâu. Mình cũng đã từng nhu thế.

6. nhatlan

nhatlan Active Member

t1: bạn là người sai hoàn toàn vì bạn là người fu họa , giúp đỡ cô ấy ngày càng lấn tới và ỷ y lại thứ tình cảm bạn dành để điều hành suy nghĩ bạn , và cô ta chỉ xem bạn là vật để sai bảo , ở đây tui thấy rõ k hề có sự yêu thương thật lòng dành cho bạn theo như những j bạn viết
    t2: tui nghĩ bạn nên chấm dứt nhanh mối quan hệ này , vì đã k mang lại lợi ích về mặt tinh thần cho bạn để giúp bạn có định hướng hơn vào csong mà sẽ khiến tâm trạng bạn ngày càng trì trệ . Mặt khác 1 ng fu nữ như thế này sau này về mặt ảnh hưởng gia đình sẽ k bền lâu , luôn gây bế tắc cho 2 bên gia đinh lớn vv,....

7. Việt Mỹ Nha trang

Việt Mỹ Nha trang Well-Known Member

mình là con gái mà mình đọc còn khó chịu, mình vs người yêu thì khác. Lúc bắt đầu tìm hiểu nhau thì đi xe riêng , tiền bạc share đều vì cả 2 cùng đi làm hết rồi. Đến bây giờ mỗi lần đi chơi thì ảnh đón mình đi, còn khi nào kẹt chuyện công ty quá thì hẹn nhau ở địa điểm đó, r gặp ăn uống cf thôi. Quan trọng là con trai thường thích con gái tự lập một tý, biết lo cho bản thân 1 tý, đâu phải lúc nào cũng có người yêu ở bên, còn bạn bè nữa mà. Bạn gái của bạn hơi ích kỷ nhỏ nhen đó, vì bạn còn phải phấn đấu cho cv nữa, đâu lúc nào rảnh được. Mình khuyên bạn nên chia tay, vì cô ấy không tôn trọng gia đình bạn, không tôn trọng thì họ đâu phải là tốt với bạn được. Bạn nên suy nghĩ kỹ nhé

TCYA thích bài này.