Đối tác - Liên kết

Tố cáo nick apollo lừa đảo (0905282792)

Thảo luận trong 'Khiếu nại - Cảnh báo về mua bán' bắt đầu bởi Phjcan, 13/3/19.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gem38

gem38 Moderator

Apple SANG PC từ ver 11 trở lên ko cần sim vẫn acti vô menu bình thường , nếu ko dính icloud . , chỉ là lock hay world khi gắn sim thôi :D

Phjcan and Apple SANG PC like this.
  2. Apple SANG PC

Apple SANG PC Moderator 0968888848

Nghề nghiệp:
    Pawn Broker tại Apple SANG PC
    Cái này chỉ check dc model và hạn bảo hành. Ko check dc Lock hay QT nhé bạn apollo. Thân

Phjcan and AnDen like this.
  3. Apple SANG PC

Apple SANG PC Moderator 0968888848

Nghề nghiệp:
    Pawn Broker tại Apple SANG PC
    Quên mất vụ này. Sorry bạn Phjcan nha. Thank a Nam đã nhắc :D

Phjcan and AnDen like this.
  4. apollo

apollo Member

cảm ơn các admin.máy mình bán và anh ấy đã test các kiểu ok rồi,máy mình bán ko lỗi,trong khi anh ấy dùng nguyên 1 ngày trời rồi nhắn chửi tôi là bán máy lock.tôi ko đồng ý

5. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

E bị não cá vàng a ạ. lúc đó vội quá e quên mất ios 12 máy lock cũng active vào màn hình chính được không cần sim ghép.

6. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

Anh ta vẫn cãi cùn với em a ạ. 1 mực khẳng định máy mình là quốc tế. Mang cái hình check bảo hành ra cãi em mới sợ chứ.

7. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

Cảm ơn a đã tư vấn ạ. E có mấy vấn đề trình bày với anh.
    Thứ 1 là anh này bao test em 7 ngày nên em nghĩ thoát icloud là quan trọng nhất còn lock hay quốc tế lúc đó e ko nghĩ tới bởi giá trị nó chênh nhau có mấy trăm ngàn không lẽ người ta lừa mình.
    Thứ 2 là theo em biết hiện tại không có cách nào cả về phần mềm lẫn phần cứng có thể làm 1 chiếc iphone quốc tế "sạch" thành lock được. Mà em cũng đâu phải vô công rồi nghề rồi phá máy để thưa kiện, bóc phốt nhau. Còn muốn biết em đã đụng chạm sửa chữa gì chưa thì cũng đâu có khó đâu a. Cả 2 ra 1 tiệm uy tín nhờ ae người ta check cho là được mà. Em chả được lợi lộc gì cả mà nhiều người còn chửi em ngu, bán iphone mà lock hay quốc tế không phân biệt được.
    Thứ 3 là đù đúng dù sai thì khi máy móc có vấn đề người mua yêu cầu gặp mặt để nói chuyện, làm rõ đúng sai, thì ở vị trí của người bán nếu có uy tín và có tâm người ta chả ngại ngùng gì việc đó cả. Còn a thấy a này không, không những cãi cùn không có chứng cứ gì còn trốn tránh gặp mặt em.
    Em tức là tức cái thái độ làm việc của a này, bán hàng xong là coi như mình hết trách nhiệm chối bay chối biến dù máy mình có vấn đề. Mà mạnh miệng bao test 7 ngày nữa chứ. Chứ thực sự mấy trăm ngàn có to đâu a.

Chỉnh sửa cuối: 14/3/19
    khucthuydu thích bài này.
  8. apollo

apollo Member

Imei tôi check là khi bạn cung cấp chứ tôi ko nhớ vì số quá dài,còn khi các mod khẳng định máy lock thì đây ko phải máy của tôi.anh này đã tráo main quốc tế của tôi thay cho khách vì lúc mua anh này nói là cần máy se để đền cho khách và a ta để Sài nguyên 1 ngày trời mới nhắn là tôi máy lock. Máy tôi bán là iphone se quốc tế,còn nói lock thì rõ ràng anh ta đã có hành động thất Đức là tráo main của tôi.khi mua bán đã test và anh này là chuyên về iphone.tôi ko đồng ý

9. apollo

apollo Member

Imei tôi check là khi bạn úp hình lên chứ tôi ko nhớ vì số imei quá dài,máy tôi là máy quốc tế còn kết luận lock thì bạn đã tráo main quốc tế của tôi,nguyên 1 ngày trời cơ mà.

10. gem38

gem38 Moderator

apollo tráo main thì cái sườn và cái khay sim còn imei đó bạn , họ tráo lun cái khay sim thì tài năng lắm á , thôi không đôi co nữa , nếu đúng 10g ngày mai ai không ghé tiệm mình gặp nhau nói chuyện thì coi như người đó sai và sẽ bị xóa tên cùng với việc tên và số điện thoại sẽ vào danh sách ko uy tín và lừa đảo trên NTC .

@ mình tên Nam : đ/c 38 tô hiến thành , sdt : 0914 418 499

Phjcan thích bài này.
  11. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

Dạ ok a. Mà tầm 11h được không anh. Giờ hành chính em đi làm. Tiện e mang máy lên a kiểm tra lại giúp e ạ.

12. apollo

apollo Member

Vâng nguyên 1 ngày luôn anh ạ,đối với thợ chuyên iphone như anh ấy thì tráo mấy hồi.anh là mod mà a nói thế tôi ko phục,mod phải công bằng thì thành viên mới phục,còn muốn xoá hay khoá j đó thì Tuỳ mod.tráo luôn sườn và khay sim của tôi thì sao?có thể chứ.

13. apollo

apollo Member

Tráo là tráo luôn máy,tráo luôn ruột gan.mod cùng hội cùng thuyền với anh kia à,sao từ comment đầu tiên đã thấy mùi bênh anh ấy thế.máy tôi bán là máy quốc tế,bên mua đã test và ktra lúc mua.còn tôi đến nhà anh làm j mà hù doạ tôi.mod ngta sẽ công bằng chứ ko như thế

14. HuuPhu_66

HuuPhu_66 Super Moderator

@apollo cứ gặp nhau kiểm tra máy và đàm phán nhé,giá trị bản QT với Lock chẳng chênh lệch bao nhiêu tiền,hi vọng 2 bạn sẽ có tiếng nói chung khi gặp nhau để @gem38 test máy.Thân.!

Có vài cmt của Mem (bị ẩn không cho hiện ra cho đúng Qui Định) Mình xin copi cmt này cho bạn tham khảo xem sao.

"Em cũng chuyên bán hàng Lock! Đứng giữa sự việc này em thấy:
    1. Phjcan hơi chủ quan không lắp sim ngay lúc reset (vì iPhone Lock và qt hiện nay chẳng khác gì nhau, ko dùng sim ghép! Muốn biết Lock hay ko thì reset dòng 2 lắp sim xem nhận không hoặc phải nhờ dịch vụ check Lock hay qt)
    2. Apollo bán báo test 7 ngày thì cũng nên xem lại vẫn đề này (có thể anh chưa hiểu hết về Lock - vì Lock và qt không khác gì nhau như đã nói ở trên)! Thấy anh đăng bán 7+, SE (nhiều model) thì chắc cũng cùng hội cùng thuyền với anh em bán online!
    3. Có thể anh Apollo ngay từ lúc mua SE đã bị người bán thuốc là QT, và bây h anh vẫn khẳng định máy mình là QT! Nhưng thực chất phải reset, lắp sim mới biết.

Em đang bán SE Lock 32gb: 2.7tr.
    Phjcan mua SE QT (theo như Apollo nói) hơn 3tr
    —> chênh nhau chẳng bao nhiêu! Ae gặp nhau giải quyết cho thỏa đáng!

Trên đây chỉ là ý kiến cá nhân của em! Và là người mang tính chất hoà giải, mong 2 bên Phjcan vs Apollo đừng gạch đá, nói em nhiều chuyện,... Thanks all! "

kenbin96, Apple SANG PC and Phjcan like this.
  15. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

Anh em mobile có đọc thì cho em cái nhận xét về cái độ cùn của ông này cái ạ. Từ khăng khăng máy mình là quốc tế giờ lại chuyển qua đổ tội em tráo main ổng bằng main lock. Và nếu máy này là máy lock thì không phải máy của ông, máy ông chỉ có thể là máy quốc tế, không thể là máy lock được. Em dám chắc hỏi ổng máy lock là máy gì ổng còn không biết, hỏi imei máy mình bao nhiêu thì không nhớ luôn, không còn 1 thông tin hình ảnh gì về máy mình luôn. Chối giỏi thật :D:D

16. gem38

gem38 Moderator

apollo , bqt và mình ko cần bạn phục , mà chỉ muốn giúp bạn và Phjcan gặp nhau đối chất ổn thỏa với nhau vì bạn và bạn kia mua bán trên ntc , còn bạn cãi cùn thì không cần nói nữa .

Phjcan thích bài này.
  17. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

Bác này nói chuẩn và ngay từ đầu em cũng chẳng khó khăn gì, em chỉ muốn hai bên gặp mặt đối chất để làm rõ vấn đề. Lock hay quốc tế, luộc hay chưa luộc, gặp mặt kiểm tra tự khắc sẽ rõ, nhưng anh này cố tình lảng tránh ko chịu gặp và 1 mực khăng khăng là mình bán máy quốc tế. Giờ anh này còn cùn đến nỗi không nhận máy đó là máy mình nữa nếu kiểm tra ra máy đó là máy lock. Chắc a ta bán máy không bao giờ gửi thông tin máy cho khách check, số imei máy a ta bán a ta cũng quên rồi. Nói thế thì em cạn lời rồi =))

18. apollo

apollo Member

Tôi hỏi bạn ko luộc máy của tôi thì sao lại để Sài nguyên 1ngay mới nhắn lại nói tôi bán máy lock,cãi cùn ừ,xin thưa ko cùn và là rất sắc là đằng khác.tôi bán máy quốc tế và bạn đã test ok các kiểu.cái se tôi tôi có gửi Thông tin cho ông ko,xin thưa là ko và tôi đưa máy cho ông test và ông reset các kiểu và ông ok.lỗi tại ai?vâng số imei đến 15 số lận và tôi bán nhiều iphone chứ ko phải mỗi cái se nên sao tôi nhớ imei.máy tôi bán là quốc tế.xem lại mình có giỏi hơn ngta chưa mà chửi ngta ngu nhé.

19. apollo

apollo Member

Tôi mua bán với ông kia chứ mua bán j với anh mà anh nói tôi cãi cùn với anh.anh là mod mà ko công bằng thì tôi ý kiến.còn nói ban quản trị và anh ko cần tôi phục à,vậy tôi đâu cần.nếu bênh ông kia thì cứ xoá và j đó từ thôi.

20. HuuPhu_66

HuuPhu_66 Super Moderator

BQT chỉ đứng ra phân xử khi có khiếu kiện,không có chuyện bênh bên nào hết,nếu ngày mai bạn không làm như yêu cầu của BQT thì phần sai thuộc về bạn nhiều hơn đó..Và đề nghị 2 bên không cmt nữa cho mất thời gian cả 2 bên và của BQT..BQT sẽ không cho hiện những cmt đôi co của 2 bên nữa.Thân.!

Apple SANG PC and Phjcan like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.