Đối tác - Liên kết

Trung Tâm Học Tiếng Anh Ở Nha Trang

Thảo luận trong 'Câu lạc bộ Ngoại ngữ' bắt đầu bởi giomuonsao1992, 3/5/11.

1. giomuonsao1992

giomuonsao1992 Member

mình nghe bạn Gun'nRoses nói cũng đúng lắm mình thâys dạo này bằng toiec giả tràn lan khắp mọi nơi đặc biệt với giá rất rẻ toiec 700=5.5tr quá rẻ so với bỏ tiền ra học gv việt thì học cũng được nhưng trong đó cũng cần phải tiếp xúc với người nước ngoài mới nâng cao đc trình đọ tiếng anh của mình được
    P/s:Mong các bạn cho mình 1 trung tâm học tiếng anh nha
    Cho mình hởi ở đường hùng vương có trung tâm tiếng anh nào ko nghe nói hình như có bác nước ngoài nào dạy ở đó

2. machthao

machthao Member

Mình quan niệm mọi thứ cũng chỉ là cái bằng, Toeic hay IELTS cũng vậy. Thậm chí cái thạc sĩ mình sắp theo vào tháng 8 cũng chỉ là cái bằng. Bỏ tiền lên lớp thì cũng một dạng mua bằng thôi, chứ chưa chắc bạn dùng được kiến thức gì từ cái bằng đó. Mọi thứ chỉ dùng để hợp pháp hóa cái gọi là học vấn. :=))

Toeic nó không phản ánh được toàn bộ khả năng tiếng Anh của bạn. Thử nhé, tôi học Công nghệ thực phẩm, cụ thể cái mà tôi theo là Hóa-Sinh, từ ngữ chuyên ngành đầy rẫy enzyme,lipid, protein, cacbonhydrat. Nhưng Toeic chỉ tập trung vào mảng kinh tế, advertisement, contract, CV...Có công bằng không khi bắt toàn bộ sinh viên trong trường theo cái Toeic đó. Trong khi nó chỉ có 2 skills thui nhá chỉ có nghe và đọc hiểu, có chổ nào liên quan đến nói ko.
    Cho nên khi nói học toeic chỉ được cái bằng thì cũng là thế.Vậy đầu tư điểm cao thì học cái đó thôi, chứ la liếm mấy cái khác làm gì cho mệt.
    Muốn học giao tiếp thì lại là một dạng khác của tiếng anh rồi.

3. giomuonsao1992

giomuonsao1992 Member

biết rồi hiểu rồi ok nói chung là bạn cho mình trung tâm phước tiến thanks bạn

4. Ms.B4n4n4

Ms.B4n4n4 New Member

ụa cúi cùng là sao ?????????????? ai bjk trả lời dùm câu hỏi của chủ topic đi, đọc hết 3 trang mà vẫn lăn tăn chả hỉu j` hết

5. Rainbowcentre

Rainbowcentre New Member

Chao bạn giomuonsao1992. Bạn có thể học thử tại Trung tâm Anh ngữ Rainbow. Hiện nay trung tâm đang có chương trình ưu đãi cho các lớp Tổng quát- Học thuật, 3 buổi/tuần, 2 buổi với GV bản ngữ, chỉ 400k/tháng. GV tại trung tâm có trên 15 năm kinh nghiệm về luyện thi TOEIC/ TOEFL/ IELTS và đều có chứng chỉ giảng dạy Anh văn quốc tế TESOL/ TEFL nên bạn hoàn toàn yên tâm về phương pháp hướng dẫn. Trung tâm bảo đảm điểm thi của bạn sẽ đạt được tương ứng với khóa học đã hoàn thành; nếu không đạt, bạn đc tham gia lại khóa học hoàn toàn miễn phí.
    @machthao: Bạn bít TOEIC là viết tắt của Test of English for International Communication nghĩa là Bài kiểm tra kỹ năng Tiếng Anh cho Giao Tiếp Quốc tế ko? Bài test này đo lường khả năng sử dụng tiếng Anh của những đối tượng mà tiếng mẹ đẻ không phải là tiếng Anh trong môi trường làm việc hàng ngày, tức là bạn sẽ đối diện với ads, CV, contracts, announcements, .. Vậy bạn muốn tìm các thuật ngữ chuyên ngành- terminologies trong TOEIC thì đúng là trật chìa rùi.
    Hiện nay TOEIC tại Việt Nam chỉ áp dụg cho 2 kỹ năng Nge- Đọc Hiểu- Cấu trúc, đó là do các tổ chức nhượng quyền từ Viện Khảo thí Hoa Kỳ- ETS tại VN chỉ triển khai 2 phần thi này đến ng học. Chứ thực ra TOEIC có đủ 4 skills- kỹ năng bạn à. Lí do: very simple, giảm phí dự thi xuống rất nhiều, chỉ còn $34 so với $136 nếu test đủ 4, rất phù hợp với khả năng kinh tế của đa phần ng học Việt Nam.
    Quan điểm của bạn cũng chưa chính xác nếu nói chỉ test kỹ năng nghe thì chả ăn nhập j đến khả năng nói. Bạn nói giọng miền Nam thì nghe giọng Huế, giọng Quảng Nam thế nào?? Cho nên bạn phải nói chuẩn xác gần giống người bản xứ thì phần Nge mới cải thiện đc đôi phần. Đây cũng là nguyên nhân chính mà điểm Nghe của hs Việt thấp lè tè. Mà điểm này khi học với GV Việt Nam thì khó mà khắc phục đc.
    RAINBOW INTERNATIONAL LANGUAGE CENTRE
    34 Ngô Đức Kế- 351 6563

Chỉnh sửa cuối: 7/5/11
  6. 52Nido

52Nido New Member

@TRUNG TÂM: Trung tâm có dạy TEFL không em đang có nhu cầu :D

7. 0984924779

0984924779 New Member

lắp đặt internet viettel tại nha trang giá cực hót.
    140k trọn gói 3m!!! ai mún lắp thì alo nha!!!
    0984924779

8. hoanganh62

hoanganh62 Member

đang chờ hồi kết,bay lên nào!:rep:

9. Rainbowcentre

Rainbowcentre New Member

:tambien: Sorry, sorry. Bạn ko có đủ điều kiện để học đâu vì TEFL- Teaching English as a foreign language 1. dành cho giảng viên có kinh ngo thì may ra mới pass; 2. là native speakers.:1199:

10. 52Nido

52Nido New Member

Thầy mình bão phải có TEFL thì người ta mới nhận mình vào dạy chứ :| tại sao lại dành cho giãng viên có kinh nghiệm.

11. giomuonsao1992

giomuonsao1992 Member

@Rainbowcentre: cảm ơn bác đã chỉ em sẽ đến xem ngay giá cũng được
    Up nào ai biết thì up nào

12. Rainbowcentre

Rainbowcentre New Member

Tham gia khóa học này bạn phải tự hoàn thành các assignment: design letures, arrange syllabus... GV hướng dẫn chỉ test phần bạn hoàn thành. Nếu ko có experience thì liệu có đảm đương nổi ko?:zip::bomxe:

13. 52Nido

52Nido New Member

À rồi =]] Thanks trung tâm !Nhưng thầy mình vẫn bão sau này ra trường thì nên học thêm cái đấy @.@ Chưa thữ thì làm sao bik:ty2::ty2::ty2:

14. mrduc

mrduc New Member

càng học nhìu càng tốt lo j chứ:he:

15. giomuonsao1992

giomuonsao1992 Member

đã được 1 trung tâm của bác Rainbowcentre
    P/s ai biết trung tâm khác up nào bay lên

16. Seigi

Seigi Member

Vote cho Phước Tiến.Mình học ở đó thi đậu 650 điểm oy nè.Keke!

17. kevin lee

kevin lee Member

Vẫn chưa có kết quả ah`??khổ thân cho bạn chủ topic..thôi, mình xin chia sẻ kinh ngiệm của mình coi như là lời kết nhé, bạn chủ topic cũng xem coi có giúp đc. j cho bạn k0 nhé!!

Mình đã học và hoàn tất chương trình Toeic bên PTC và đã học lên và kthuc' luôn khóa IELTS. Kết quả đạt đc. là học lấy kiến thức thì okay chứ để thi thì chưa chắc, bạn đtạ đc. 600-700-800 hay 900 hay k0 thì còn tùy ở khả năng tiếp thu là Practice của bạn vì học tuần chỉ 3b, bạn phải thường xuyên luyện tập Test ở nhà. nói chung ở PTC họ chỉ giúp bạn kiến thức chứ kĩ năng và luyện tập thêm bạn phải tự thân thôi. Còn tất cả các Centers khác, mình đã thử tất cả rồi, k0 có chỗ nào học thấy chất lượng cả, vì bây giờ Centers mọc như nấm, bão hòa quá rồi.

Nếu bạn cần lấy bằng gấp và mục tiêu chỉ để ra trường thì 350 là đủ, khuyên bạn nên tìm thầy cô luyện ở nhà, tầm 3 tháng đảm bảo bạn có thể thi. Và với mục đích này bạn K0 CẦN học với gv nc' ngoài

Nếu bạn mục tiêu lấy bằng 500-600-700 và đã có nền tảng mình nghĩ bạn cũng nên học với thầy cô chỉ luyện Đề Toeic và lấy kĩ năng, có nghĩa là bạn k0 cần đi lại từ đầu mà chỉ cần luyện đề và kĩ năng. Và cũng k0 cần Gv nc' ngoài làm j.

Nếu bạn chưa có nền móng thì hãy ra các Centers, và nên là PTC. họ sẽ lấy kiến thwucs từ đầu cho bạn. Và khi bạn đã thấy nền móng chắc thì bạn có thể tách ra học kèm thầy cô ở nhà luyện đề và thi sau 2 tháng. đảm bảo Toeic 500 rất đơn giản.

Toeic là TA Giao Tiếp Quốc Tế nhưng lại chỉ thi 2 kĩ năng: Nghe và Đọc. Đó là chỗ dở của Toeic. Vì ko đòi hỏi kĩ năng Nói nên bạn k0 cần học gv Nc' Ngoài. Và thực tế theo mình đã kinh wa thử tất cả gv nc' ngoài ở NT, thì k0 có ai đủ trình độ thực sự để giảng dạy cả. Đa số là khác du lihcj dìa hạn, hoặc ng` gia hạn Visa, bên nc' ngoài họ đc. gọi là các Exparts. Họ k0 có kn sư phạm và k0 hiểu biết về các kì thi quốc tế đâu. Hiện đang có 1 hướng mới chưa biết là có áp dụng hay k0, đó là sắp tới Toeic sẽ thi 4 kĩ năng: Nghe, Nói, Đọc , Viết. Và bạn có thể chọn 2 trong 4 để thi. Nếu bạn mún thi cả 4 thì bạn đóng thêm tiền, 20 us cho 1 kĩ năng.

BE WISE TO CHOOSE THE RIGHT THING!!!

18. homeiin2asaobien

homeiin2asaobien Active Member

Hồi kết đây !!!!!!!!!!

Register NOW!
    Ms .Sunny: (Leader of English Club 48+2A Sao Bien, Nha Trang )OPEN COMMUNICATION ENGLISH
    For all levels
    Tiếng anh giao tiếp mọi trình độ
    Học ngôn ngữ là để ứng dụng, hiện nay đa phần học sinh việt Nam gặp phải tình trạng biết tiếng mà không nói được ,hoặc nói được nhưng người nghe không tài nào hiểu nổi.
    Để có thế giao tiếp tốt bằng ngoại ngữ này bạn cần có kĩ năng nói và phát âm thật chuẩn xác.

Câu hỏi ở đây là làm thế nào để nâng cao kĩ năng giao tiếp của bạn:
    ?
    A. mua sách đĩa về học;
    B. nghe các chương trình tiếng anh;
    C. Tìm 1 giáo viên bản địa để “học” nói chuyện.

Nếu chọn đáp án C bạn chính là người chiến thắng, chúc mừng bạn đã trở thành 1 trong số it người tìm ra chiếc chìa khóa mở ra con đường thành công cuộc chinh phục ngôn ngữ này.

Lớp tiếng anh phát âm chuẩn và giao tiếp do Mr Anthony (Giáo viên Mỹ) - sẽ cho bạn môi trường giao tiếp tiếng anh thực sự, từng bước giúp bạn trở thành 1 NGƯỜI BIẾT TIẾNG ANH thực sự.

I. Khóa học

Với khóa học 32 h cho mỗi trình độ, bao gồm:
    Pháp âm cơ bản: Cho tất cả mọi đối tượng từ học sinh tiểu học tới người đi làm.

Tiếng anh giao tiếp: Cho tất cả mọi đối tượng từ học sinh tiểu học tới người đi làm.

Tiếng anh học thuật: Hoàn thiện kĩ năng nói cho các kì thi Ielts và Tofel

II. Học phí:
    15 người / lớp: 50 000 / 90 phút
    5 người / lớp: 100 000/ 90 phút
    1 người / lớp: Thỏa thuận

III. Ghi danh va Dang ky tai: English Club 48+2A Sao Bien, Nha Trang
    Ms .Sunny: 0985 000 579 Email: Homeiin2asaobien@yahoo.com
    :tangrose::tangrose:

19. 52Nido

52Nido New Member

Người ta thi Toeic không thi Tiếng Anh Giao Tiếp @@

20. uocmoanhhanhphuc