Đối tác - Liên kết

Chuyện 29 Phú Đức (Hồi 2)

Thảo luận trong 'Khiếu nại - Cảnh báo về mua bán' bắt đầu bởi xetang.ntc, 25/8/15.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xetang.ntc

xetang.ntc New Member

Qua cmt của bạn @lonelyleaf mình cảm nhận đôi điều:
    - Thương gia 29 Phú Đức là thương gia nhỏ, k mấy kinh nghiệm, quá lộ liễu về vấn đề hàng dựng, nhưng tự cho mình có trình độ thẩm thấu cao tay (ngang với các siêu thị tgdd, fpt... hay các ông lớn apple, samsung... đọc nổi cả da gà)
    - Lương tâm nghề nghiệp k có (dù chỉ 1%), chỉ thấy cái lợi trước mắt và nhào theo (lợi nhuận)
    - Nguồn hàng kém chất lượng, nhưng còn có thêm bản tính k thật thà => thành ra sản phẩn luôn trong tình trạng nguyên seal, nguyên hộp + giá thấp hơn cửa hàng 2,3 trăm làm ngọt tai người mua... miễn sao là bán được hàng, mang tiền vào ví, chuyện gì tính sau.
    - Tiếp theo là phần hậu, bài viết ghi rõ mua bán tại nhà bao test 7 ngày, nhưng bản chất của chế độ hậu mãi này là gì: tạo tâm lý yên tâm cho phía người mua (vì đôi khi mua ngoài đường họ sẽ dẫn thợ theo xem, còn mua ở nhà, tâm lý yên tâm, đi 1 mình là đủ, dù sao còn có bao test 7 ngày rồi, có gì trục trặc trả máy lại, lo gì), nhưng sai lầm chết người là ở chỗ đó, đối với người kỹ tính thì k sao, người yếu bóng vía thì hốt ngay với tâm lý tin là chính, về dùng: đối với máy dùng sau 7 ngày => hư, người mua chịu thiệt 100% và đổ lỗi hàng điện tử mắc bệnh đột ngột là chuyện bình thường và xong 1 số phận, đối với máy lỗi trong thời gian bao test thì được đãi ngộ: đổi máy dựng khác cho khách (nếu máy tương tự thì free, đối với máy khác dòng, khác model thì phải chịu lỗ mất 1 phần tiền máy cũ trươc khi tính tới việc đổi máy khác), hoặc thu máy lại theo giá chợ, hoặc là miễn bàn, ráng chịu, kết quả cũng 1 số phận xong.
    - Kết luận sơ bộ: 1 thương gia nhỏ k kinh nghiệm, k ý thức, hiểu biết về nguồn hàng mình đang có là kém chất lượng, k thật thà, gian lận trong kinh doanh mua bán, cứ quảng cáo 1 cục đá thô thành kin cương, chạy theo lợi nhuận vô tội vạ, thiếu trách nhiệm về sản phẩm đã bán và k quan tâm tới lợi ích khách hàng... Thì thử hỏi rằng: cái gọi là uy tín nó nằm ở đâu, liệu rằng: cảm nhận của khách hàng như thế nào, quyền lợi của khách hàng sẽ bị đe dọa ra sao. Vậy thương gia này có gọi là thành công trên thương trường mặc dù đạt được siêu lợi nhuận trước mắt, và hậu quả của thành công này là gì?

Chỉnh sửa cuối: 26/8/15
  2. snapback117

snapback117 New Member

up lên nào cho tất cả a e bjk hết bộ mặt,mình là mình cay lắm rồi, sẽ úp thường xuyên luôn

3. ronaldo9

ronaldo9 Member

Thực ra những đối tượng ntn trên NTC ko phải là ít
    Nhưng sau khi tiếp xúc, nhận thấy sản phẩm ko được thì m cũng thôi
    Không tiện nói ra, cũng ngại mọi người lại nghĩ mình vu oan cho người khác
    Đó là chưa kể đến việc đối tượng dùng từ ngữ khó nghe, hoặc chối bay chối biến (lừa gạt thì làm gì có ai nhận chứ)
    Mà m xin nói 1 lời thật lòng, những sản phẩm khác thì m ko dám khẳng định, chứ về vấn đề điện thoại, máy tính bảng, thì ngay cả một số cửa hàng được cho là có uy tín trên NTC, chủ cửa hàng cũng nằm trong ban quản trị NTC, cũng hay ủng hộ từ thiện...thì hàng hóa của họ cũng có ko ít hàng dựng, hàng thay vỏ...nhưng rao là hàng mới, hoặc sản phẩm ko đúng với thông tin quảng cáo trên NTC
    Nhiều lúc nghĩ thấy nản

4. Thành Viên Mới

Thành Viên Mới Member

chuẩn luôn, kakaka........................

5. ccmobile

ccmobile New Member

Thứ lổi vì tôi hay nói thẳng nha.
    Mình chả theo bên nào
    Nhưng máy ngày gần đay mình thấy bài đăng này rất hot trên ntc.
    Mình tháy bạn xe tang đăng lên phản ảnh thì nguyên một cái hội mobile của bạn này ăn theo cắn xé
    Vì vậy ko hay ho gì. Vì những bạn đăng tin trên đây toàn những anh chị mọc nanh trong giới mobile thậm chí ông xe tang có cái cửa hàng to đùng ngay chung cư lhp
    Vậy mấy bác là giới mobile mà đi mua điên thoại để dính chưởng là sai.
    Còn có một bác noi rất buồn cười. Mua cái máy tét ok về tới nhà tháo pin ra ko thấy cái tem. Vậy lúc máy bác tới mua máy nhìn cái gì chả hiểu
    Mình thấy cả một hội chọi một người ko công bằng
    Và tất cả là dân mua bán lỏi sừng
    Có lẻ cạnh tranh ko lại nên tìm cách hội đồng dìm xuồng trên thương trường.
    Góp ý thôi chả theo ai cả.

6. xetang.ntc

xetang.ntc New Member

1) vì mua bán tại nhà nên người mua k test quá kỹ, nên dín phải hàng dựng, hàng lỗi + chế độ hậu mãi quá cao tay của phía người bán. Rất nhiều người bị rồi nên cảnh báo, đơn giản là hàng ở đây toàn dựng.
    2) K có lửa thì k có khói, mua bán đàng hoàn thì chẳng có chuyện cả gần 100% ae NTC phải vào chỉ trích, sống sao mới bị vậy
    Thế bạn đã hài lòng chưa, 1 mình lừa cả thành phố, thì k bị cả thành phố lên án, thì bạn muốn tiếp tục mắc lừa à, buồn cười, mình có cửa hàng lớn cỡ nào cũng là quyền của mình, mua bán gian lận nên bị tẩy chay, đơn giản là thế.

7. anhrainnovo

anhrainnovo New Member

dttttttttttttttttttttttttt

a chị 29PĐ hỏi địa chỉ có tặng thưởng đủ thứ...h bạn nói lun địa chỉ thế này thì xichs mích to rồi...!!!!! ko khéo lại rùm ben akkk....!!!!!tháo cái địa chỉ ra đi :(((

8. AKATSUKI17

AKATSUKI17 New Member

Trình bài thêm ai chẳng biết hàng dựng nhưng quan trọng là thái độ xử lí khi mày bị lỗi. Phản ánh ở đây là thái trách nhiệm của ngừoi này không đàng hoàng. Đa số anh em trên đây toàn bị như zậy mình đảm bảo...

9. duy_it

duy_it Member

thôi anh em kết thúc ở đây đi,nghỉ ngơi lấy sức viết tiếp "hồi 3".............!!!
    hehe:xmaslaff:

10. ronaldo9

ronaldo9 Member

Cũng may mình là một người dùng bình thường
    Ko phải dân buôn bán
    Đề nghị các anh chị dân buôn bán ko nên vào đây "dìm", vì như vậy có thể sẽ làm mất tính khách quan của nội dung đăng

11. PhiLongTriệuHổ

PhiLongTriệuHổ Member

tl

Ở đây đa số là người tiêu dùng nhiều, mình cũng là người tiêu dùng, về 2 bạn bán hàng ở 29 Phú Đức cách tiếp khách tới xem máy thì được nhưng cách tiếp khách đổi trả máy thì ko được, đầu năm mình có mua 1 con LG F180 máy mới fullbox lúc test thì thấy có vài lỗi cơ bản khe sim ko trùng với máy, hộp thì xé mất mã vạch và số imel, nút volum nhấn lún mạnh xuống mới ăn, do ko rành nhưng thôi mang về xài, xài được 2 tháng bán lỗ giờ máy ko biết sao nữa, còn cách đây vài tháng thấy rao bán sạc dự phòng Romoss 10400 mAh chính hãng chạy xuống mua 240k về xài thấy tụt pin mau quá lên mạng tìm hiểu cách phân biệt hàng giả hàng thiệt phát hiện hàng giả lật đật chạy xuống trả, bạn trai bán hàng ra nói hàng chính hãng đã test sạc được 5 lần ip5, mình nói hàng giả mình ko lấy nữa trả 200k cũng được còn 40k bỏ và mình cầm tiền về, hên nhờ lên mạng tìm hiểu mới biết hàng giả hàng thật, thà tốn tiền xăng với 40k còn hơn tốn mấy triệu mua đt khác xài ^^... Bạn ở trên nói ko phải ghét ai rồi phá người ta, mình bán hàng phải biết quyền lợi của người mua hàng, hàng giả hàng dựng mà nói là hàng chính hãng hàng xách tay nguyên sill chưa dùng, lạy luôn... đừng vì lợi nhuận mà đánh mất đi cái uy tín của mình, nha trang này nhỏ lắm quay đi quẩn lại cũng gặp nhau ah. Mình chỉ góp vài lời vậy thôi...

12. wwehp01

wwehp01 Well-Known Member

Xin lỗi anh, em phải nói vs anh điều này, em cũng đã mua vài cây điện thoại trên này rồi nhưng khi mua họ nói sản phẩm sao thì nó là như vậy nguyên seal là nguyên seal, full là full,...vv. Bao test rồi có quyền trả lại đúng theo lời họ nói nhưng nói thẳng ra là đồ của họ là hàng nói sao bán vậy thì tỉ lệ bị lỗi là rất thấp, chứ ko phải nói lấy được để bán cho được xong là thôi. Có bị hư là nói này nói nọ. Rõ ràng khi đăng bài bán họ cũng đã nói hàng chất lượng thế nào rồi mà. Là một người khách hàng ai ai củng muốn mua 1 sản phẩm mà mình yêu thích và mong đợi để mua một sản phẩm tốt. Tiền đâu phải là từ trên trời rơi xuống đâu anh phải làm khó khăn mới có để mua chứ. Anh cứ đặt vào tình cảnh anh đã dành dụm tiền và xem một topic đăng bài nói full, nguyên seal, hàng 99%, hàng tốt đủ kiểu rồi anh ra test kĩ thì không sao nhưng test kĩ mà không giống như lời chủ topic nói thì anh cảm thấy sao??? còn test không kĩ thì phải là anh mua nhầm anh cảm thấy sao, nếu anh là 1 đại gia thì nói thật anh cũng phải tức nhưng cũng buôn qua còn đối với những người lao động họ phải thế nào thì anh cũng hiểu rồi đó, tiền không phải là giấy mà muốn lừa lúc nào cũng được.

13. thanhntkh

thanhntkh Member

Đúng rồi beliendethuong, belindeghet... và vẫn đang rao bán đt như không có ảnh hưởng gì

14. nghiatinh

nghiatinh Member

Hồi xưa mình mua cái lg l9 test imei và nhawsb tin thì vẫn thấy bảo hành 2 tháng vẫn nguyên tem lg mà sao pin rất nhanh hết. Sạc đầy chỉ xài đc nửa ngày thôi. Thế rồi mình đến trả lại người ta vẫn cho trả lại mà. Nhưng mình mới xài đc hơn ngày thôi.

15. HuuPhu_66

HuuPhu_66 Super Moderator

BQT đã bannick 5 nick clone vĩnh viễn gồm -HoangOanh542 BienxanhNt79 hoixinchuasayhan hungYamaha Tuancuong02
    Còn những nick kia chưa phát hiện có liên quan..Nếu có chứng cứ chính xác BQT sẽ tiếp tục xử lí những nick clone,nếu các bạn có chứng cứ những nick trên cùng dẫn về một Địa Chỉ thì báo dùm BQT sẽ xử lí.Thân.!

16. xetang.ntc

xetang.ntc New Member

Còn nick DoKhuong chừa chi vậy a, những nick em liệt kê ở trên, em cũng kiểm chứng (call) hết rồi mới dám đăng lên anh mod, ae nào có thêm thì kiểm chứng rồi đưa mod diệt luôn, diệt cỏ là phải diệt tận gốc chứ k nó dai lắm

17. duy_it

duy_it Member

chú xetang này có vẻ căng dữ ta!!! không lẻ triệt đường sống của người khác hả!!!!
    :xmaslaff:

18. HuuPhu_66

@DoKhuong đã phản hồi có phần tích cực như vậy rồi thì những ACE nào có mua mà không hài lòng với sản phẩm thì đem đến để đền bù thỏa đáng nhé..trường hợp @DoKhuong phủi trách nhiệm thì BQT mới xử lí theo Qui Định được..Hoặc trong việc đền bù thương lượng không thỏa đáng thì các bạn cứ vào cmt nhé.Thân.!

19. HuuPhu_66

Nếu chắc chắn đã kiểm chứng như trên thì những nick nào nữa @xetang.ntc cứ cmt ở đây nhé.

20. xetang.ntc

xetang.ntc New Member

Mình chỉ ngăn chặn 100% với người bán k lương tâm + nguồn hàng k nguồn gốc = khách hàng thiệt thòi. Nhiều người thân có, mới gặp có đều than khóc về cái địa chỉ này khiến mình rất bức xúc. Đặt trường hợp anh mod là người tiêu dùng, mua phải sản phẩm lỗi tại đó, quay lại thì k được giải quyết thỏa đáng + thái độ hậu mãi theo cách phủi trách nhiệm (như ae có nhắc ở nhiều cmt) của người bán thì a có quay lại chỗ đó thêm lần nữa k ạ hay tự đi sửa còn hơn, đây gọi là tâm lý con người, rất bình thường anh mod à. Những trường hợp được giải quyết rất hiếm hoi: khách có thế lực, giang hồ,... cho tiền cũng k dám từ chối. Còn người hiền lành, thấp cổ bé họng thì phải chịu thiệt thòi nơi "đất khách".

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.