Đối tác - Liên kết

Có phải đàn ông chân thành đều tiệt chủng hết rồi chăng?

Thảo luận trong 'Trung tâm tư vấn tình cảm - Tâm lý' bắt đầu bởi Lucky Tím, 1/4/13.

1. Lucky Tím

Lucky Tím New Member

..Mình phải làm gì đây khi ý chí và niềm tin vào tình yêu của mình hoàn toàn mất hết.Quả thật những loại đàn ông như thế ko đáng để mình rơi nước mắt nhưng vẫn cảm thấy buồn và mất dần đi niềm tin trong bản thân mình.Nhìn thấu được sự thất bại của bản thân. Giờ đây mình ko biết con đường nào để đi, bản thân mình đang bế tắc và tuyệt vọng ,tạo hóa trớ trêu khi bắt mình cứ phải vấp phải thất bại nặng nề này .Hay là mình ngu ngốc và đa nghi, mình không còn biết trong người đàn ông nơi nào là ánh sáng của sự chân thành và biết tin tưởng người khác ,hay trong trái tim họ chỉ có những khái niệm chết chóc đáng sợ mà quỹ dữ đã ám vào họ ,không có niềm tin nơi ngừoi khác thì làm sao có được tình yêu
    trái tim mình mệt mỏi quá ,viết nên nhưng lời này mình sự ko còn chút ý chí nào ,minh ko còn nhận biết được con dường nào để đi tiếp nữa .dù rằng phía trước vẫn có đường để đi và mình vẫn phải tiếp tục bước về phía trước ,nhưng mình rất sợ ,sợ phải kẹt trong một vùng bóng tối nào đó ,sợ phải rơi xuống một hố sau của cạm bẫy lừa lợi dụng nhau .Mình rất sợ ,sợ lúc đó không biết bản thân có còn đủ mạnh mẽ ý chí và niềm tin để thoát ra nữa ko .Không ai đoán trước được tương lai , vì đó là số phận mà thượng đế đã bắt mỗi ngừoi phải gánh lấy,dù rằng chẳng ai muốn gánh lấy sự đau khổ
    Thật tệ khi dường như mình dần trở thành kẻ vô cảm

Chỉnh sửa cuối: 1/4/13
  2. nhatlan

nhatlan Active Member

k có j gọi là tiệt chủng cả , khi 1 thứ mất đi , 1 thứ khác sẽ hiện diện ,. điều quan trọng là co muốn co nó hay vẫn còn tìm kiếm thứ tốt hơn thôi.

thanhconglaoban thích bài này.
  3. thanhtungnhatrang2

thanhtungnhatrang2 Active Member

lời tâm sự hay, thấu hỉu được cảm giác của bạn lúc này:thinkka5:
    Nhưng hầu như đa số nhưng người con gái có tâm trạng hụt hẫng, và thất bại về tình yêu, viết lên những lời tâm sự thì tìm lại tình yêu rất nhanh. cầu chúc bạn sẽ sớm tìm lại tình yêu đích thực để ko còn phải đau khổ nữa.
    Đàn ông mà để phụ nữ phải đau khổ thì thực sự ko đáng để quan tâm.:lee:

4. VinhNguyenMobile

VinhNguyenMobile Well-Known Member

cũng hơn xui thôi bạn ơi...đâu phải ai cũng vậy...chứ mình bị ng yêu bo nè.....co sao đâu.quan trọng là bản thân mình thôi...ko nhất thiết phải bắt buộc phải yêu ng khác để quên.rồi tự nhiên sẽ đến thôi...cứ thuận theo bình thường vag biết chấp nhận là dc..

5. phamhungnghia

phamhungnghia New Member

a

không gì là không thể đâu bạn à. không có người này thì có người khác thôi. đàn có rất nhiều người đang chờ bạn đó cố lên nha

6. Giare_Chatluong

Giare_Chatluong Member

Đàn ông ko phải là cốt lõi của cuộc sống. hãy sống vì những mục đích khác tốt hơn ko fai nghĩ nhiều về tình iu. Nó quan trọng đấy nhưng thật sự có những thứ còn quan trọng hơn nó nữa. Sống thật tốt bạn nhé ko phải tiệt chủng mà là bạn chưa gặp đúng đối tượng mà thôi.

7. Nhimngo

Nhimngo Member

Bao giờ phải lo gánh nặng cơm, áo, gạo, tiền bạn mới thấy tình yêu thật ra cũng nhảm, ko đáng để mình phải khổ sở như vậy. Hãy mừng vì mình vẫn còn cơm để ăn, quần áo để mặc. Có ngày mai để yêu một người khác và chờ một người yêu mình. :cheer: :cheer: :cheer:

8. janegado

janegado Member

Tình yêu , tình cảm là sợi dây vô hình và vô cùng mong manh. Hãy sống hết mính khi còn có thể vì khi cánh cửa này khép lại cánh cửa khác sẽ mở ra. Đừng vì một người nào khác làm ảnh hưởng tới cuộc sống của mình bạn ạ.

9. good5006

good5006 Member

co the dan ong chan thanh it chu ko biet tchung dau, loai dan ong nay it khi di choi, la ca nhau nhet nhu tui ne hehehehe

10. weeds

weeds New Member

Trong nhân gian có trăm ngàn loại người, loại người nào cũng có. Giống như các loại khoáng sản thôi, có loại thì đâu đâu cũng thấy nhưng có loại quý hiếm thì hơi khó tìm!hihi... Cuộc sống này có nhiều cái mình phải bận tâm hơn tình yêu đó bạn! Hãy tự tin mà vui sống, hãy tốt với bản thân mình, chăm sóc vẻ bề ngoài lẫn tâm hồn cho thật hoàn hảo, hãy làm những gì mình thích nhưng đừng quá đà nhé! Rồi bạn sẽ thấy lòng mình nhẹ nhàng hơn.. chúc bạn tìm lại được chính mình!
    :rock-on:

11. Lucky Tím

Lucky Tím New Member

cảm ơn mọi người

12. hacdau

hacdau Member

đọc tựa đề mình thấy bạn có vẻ bạn bất mãn với đàn ông nhỉ
    nhưng bạn thử nghĩ xem nhưng người bạn nghĩ là tuyệt chủng thuộc phạm vi nào với bạn, ví dụ như: ng bạn quen biết, bạn bè xung quanh hay chỉ xét về mặt tình cảm, người thân là nam giới ( anh trai, em trai , bố, chú.....)
    con ng mà bạn dùng từ.....

13. MuaTuyetVong

MuaTuyetVong Member

:crazy: ý của bạn là " tuyệt chủng " phải ko. " Tiên trách kỷ hậu trách nhân " nhé bạn :cuoisunrang:

14. vantan528

vantan528 New Member

dàn ông chân thành còn nhiều lắm nhưng chắc bạn không được may mắn gặp được họ mà thôi mọi chuyện tùy duyên thôi bạn ah nếu như bạn gặp phải đàn ông không chân thành thì bạn cứ xem như trước đây mình nợ họ bây giờ mình phải trả vậy thôi chúc bạn sớm tìm được người như ý:662:

15. donjuan

donjuan Member

Nghĩ mà mắc cười =))
    ------------------------------------------------------
    Mấy cô bây h thì toàn thích nào là :..

+ Trai đẹp
    + Nhà giàu
    + Trai sành điệu
    + Đi xe xịn
    + xài điện thoại xịn
    + Hay ăn chơi tụ tập bạn bè
    +Rồi mua xắm đồ đạc tặng các cô :-<
    =>>> cho nở mày nở mặt..cho hảnh diện =))

mà nhửng a như thế thì có thiếu j gái theo chứ =))..
    yêu 1 hồi bị a ấy đá rồi đâm ra thù hận con zai
    đổ lổi cho đời...rồi con trai chung tình thật lòng h không còn ai =))
    =>> ghét con trai

VÀ TÔI XIN THƯA LÀ CON TRAI CHUNG TÌNH..THẬT LÒNG..HIỀN LÀNH VẨN CÒN RẤT NHIỀU =))

chỉ mổi tội là bọn tôi
    còn phải học...
    còn phải đi làm
    còn phải lo cho gia đình

còn phải lo kiếm n.y vì con gái theo trai ở trên hết rồi =))

TỘI CON TRAI NGHÈO MÀ CHUNG TÌNH VKL

16. ngocnghia2410

ngocnghia2410 Member

cònn đó bạn

vẫn còn nhiuều đó bạn ah. chỉ vi ho chân thành quá nên con gái đã lợi dụng và ho cũng như bạn họ mất niềm tin. rồi họ không cho bạn biết họ là người chân thành. con gái bây giờ có bao nhiuều ngườii chân thành??????

17. Mr_Ech

Mr_Ech Moderator

Đúng vậy,h ko còn đàn ông chân thành đâu :)). Xe bò làm hỏng đường,đàn bà làm hỏng đàn ông hết rồi :))

18. Longtu79

Longtu79 Well-Known Member

Trước kia tớ thấy bình thường,mà sao giờ nghe tâm sự thấy nỗi óc,,tớ thấy nhiều người bị lần đầu zậy đó,bị thêm vài lần nữa thấy yêu đời lại ah
    cứ theo cách này mà phan ok,lúc đó cãm ơn đời cho tôi quên được a ấy ^_^

19. homeiin2asaobien

homeiin2asaobien Active Member

câu hỏi của bạn là hoàn toàn chính xác đó.

20. Anh Ba

Anh Ba Active Member

Thấy chữ kí biết "chân thật" chớ chưa bít "chân thành" hem... :p3: