Đối tác - Liên kết

<HỎI> chào mào siêng hót wit wiu

Thảo luận trong '8. Thú nuôi - Sinh vật cảnh' bắt đầu bởi kevinvo1990, 20/3/13.

1. kevinvo1990

kevinvo1990 New Member

hiện nhà mình có 1 e hót tiếng wit wiu đã biết sổ giọng nhưng vẫn wit wiu hỏi các cao thủ chào mào làm sao để e nó hết hót tiếng mái bây giờ muốn mang đi chơi lắm mà sợ quê vì e nó hay hót tiếng mái lắm...mình định bán mà kết cái nết chơi hình chữ C,nết chơi lăng xăng chơi cánh ché tốt chơi nộng chỉ là chưa có lữa nên chơi ít thôi...e nó hót zi khó chơi wa...mong đc giúp đỡ
    thank vì mọi người đã wan tâm và đọc bài,wa nhớ đá đít giùm e cái :argue:

2. TanChau_Nt

TanChau_Nt New Member

mv

nó mới xổ giọng nên chưa quen vẫn còn wit weo đó là tiếng chim con, wit tờ weo mới là mái, tệ nhất 3 mua nó mới bỏ đc cái tật wit weo, 1 mùa để ở nhà đến 2 3 mùa rồi xách đi chơi, còn non ra trường gặp toàn chim già nó mo lun đó

3. matna

matna New Member

tật này khó bỏ nhưng cũng có cách hết, hihi

4. npxan

npxan Member

Nếu chim đực mà chơi quýt qui là lạ đó bạn. Cứ để nuôi xem sao. Tìm em mồi về dạy là ok

5. matna

matna New Member

cái này bình thường mà

6. TanChau_Nt

TanChau_Nt New Member

mv

Khen cho câu nói rất vui, đọc xong thấy tức cười ghê

Chỉnh sửa cuối: 20/3/13
  7. matna

matna New Member

nói quá đúng ấy chứ:he:

8. kevinvo1990

kevinvo1990 New Member

thank bạn e nó chỉ witwiu ko ak chứ đâu có wit tu wiu đâu, mà chim này mình khẳng định là chim trống đó...lúc e nó còn má trắng mình đã mang ra trường thử r...e nó sợ chim ở trường mà còn hót lại nữa...nạt nữa là đằng khác...mà vẫn wic wiu nên từ lần đó ko dám mang ra trường nữa vì sợ we hihi...chắc h làm như cách bạn nói wa...để mùa sau chuẩn chim r mang đi chơi thử xem...mình nghĩ chuyện như mình nhiều ng chơi chim vẫn gặp...mong đc nhiều góp ý hay để có đc 1 e như ý ...tk

9. nokaka912

nokaka912 Member

chính xác, cái j chứ wit wiu nó học nhanh lắm, chim già mùa hay ít mùa nó nghe 1 thời gian là hót y chang.

mang đi chơi cho nó quen để ở nhà tới mùa sau chắc lúc đó nó chết chỗ rồi.

10. TanChau_Nt

TanChau_Nt New Member

mv

chim chết chỗ là khi người ta cứ mang chim tới nhà bạn chơi, nó quen nết chơi ở nhà gọi là chết chỗ, đừng móc chim ở nhà 1 chỗ cố định, 1 hay 2 ngày móc đổi chỗ khác .Chim non 1 mùa thì nuôi bình thường cho ăn , phơi nắnng và tắm đều con nào lên là nó lên thôi. 1 mùa chơi đc cái gì đâu mà đem đi đem lại.Ko khéo thấy nó ko chơi lại nản

11. kevinvo1990

kevinvo1990 New Member

theo bạn nói là chim non mà chơi cái ji là hoàn toàn sai r...mình nuôi chim nếu tính ko lầm là 13 năm r...khi chim đã 1 mùa lông thì e nó đã ra dáng chim nhiều mùa r..chỉ khác ở chổ là ít lữa và không hung cho lắm thôi...nhiều e 1 mùa chơi còn dữ hơn chim nhiều mùa nữa đó bạn ak...thảo luận về chào mào nếu có ji sai mong mọi người bỏ wa..

12. TanChau_Nt

TanChau_Nt New Member

mv

thì 1 mùa còn non thì kè đấu với chim cũng non non tầm nó, ra trường toàn chim cội già mùa và đa số chim hay, ép em nó đấu. Thử hỏi gà non dám đá gà già ko , con người còn nhỏ tuổi dám chửi nhau đánh nhau với người lớn ko, con chim nó cũng vậy, còn nhỏ để nó hót cho zui, ép chi tội nó trời

13. kevinvo1990

kevinvo1990 New Member

uk thì cũng đúng nhưng e nó còn nhỏ nên fai mang đi dợt chứ bạn...con ji cũng fai tập luyện mà...đừng thấy e nó chơi mà cho đấu vô độ thôi...cho e nó tập dợt là chủ yếu mà...:starwars:

14. thanhhai405

thanhhai405 New Member

theo ý mình thì...thường mang chim ra trường thường xuyên..tủ áo lòng lại và để cho nó nghe máy con chim ở trường...mang đi nhiều nó sẽ bớt wtw hơn...tại mình c~ có con 2 mùa mình c~ làm thế h em nó ít hót wtw rồi..chắc chim má trắng mới lên thì nhanh thôi...mình đống góp v. thì...còn tùy mỗi người nuôi...hihi!!!!!

15. kevinvo1990

kevinvo1990 New Member

ông a thanhhai nói rất hợp vs ý nghĩ cũa mình..thôi thì đành cố gắng luyện tập zi...mùa má trắng này bỏ r...hix..không mua đc e nào r...sợ nó lại dạy thế hệ sau...hix hix:chair: