Đối tác - Liên kết

Tố cáo nick apollo lừa đảo (0905282792)

Thảo luận trong 'Khiếu nại - Cảnh báo về mua bán' bắt đầu bởi Phjcan, 13/3/19.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

Tối ngày 12/03/2019 em có mua của nick apollo 1 chiếc iphone SE quốc tế 32G màu bạc giá 3tr. Đây là link bài đăng https://nhatrangclub.vn/threads/ban-iphone-7plus-va-iphone-se.1906680/ Do chủ quan nên em chỉ thoát icloud và reset dòng 2 chứ không lắp sim để thử xem máy là bản khóa mạng hay quốc tế. Chủ nick apollo cam kết với em là máy nguyên zin và là bản quốc tế, bao test cho em 7 ngày. Hôm sau em mới lắp sim vào thì máy không nhận sim, em lấy sim ghép ra ghép thì được, phát hiện máy là máy lock nên em đã liên lạc với nick apollo để hỏi, người này khăng khăng quả quyết máy mình là máy quốc tế. Khi em yêu cầu gặp mặt để xác minh đúng sai thì người này chối quanh co không chịu gặp mà chặn nick, sđt em.
    Em xin nhờ ban quản trị diễn đàn nhatrangclub xem xét giúp em sự việc này có phải là nick apollo đã lừa đảo hay không? và trả lại công bằng cho em. Em cảm ơn rất nhiều.
    [​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]
    Dưới đây là imei máy và kết quả check GSX

Chỉnh sửa cuối: 13/3/19
  2. apollo

apollo Member

Vâng tôi bán cho anh này cái iphone SE quốc tế và anh ấy đã test máy và đồng ý mua.anh Sài nguyên 1 ngày trời rồi nhắn cho mình nói là bán máy lock trong khi anh ấy là người chuyên về iphone.trong 1 ngày trời anh ấy làm j với cái iphone của tôi sao tôi biết dc,tôi xin khẳng định tôi bán máy quốc tế và anh ấy đã test rết các kiểu,bjo nói tôi lừa đảo.tôi chặn sđt anh ấy vì a ấy nhắn nói tôi lừa tôi ko thích,và anh nên nhớ nếu tôi chủ ta lừa anh thì ngay từ cuộc đt đầu tiên tôi đã ko nghe máy và kết bạn zalo để nói chuyện với anh.còn anh muốn tố cáo j đó thì cứ việc tố.tôi ko sai

3. apollo

apollo Member

Sao ko chụp cấu hình máy bên trong cho mọi người xem và đánh giá mà lại chụp cái iphone nào khoá sim thế.

4. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

a có nhớ imei máy mình ko nhỉ? hay cũng quên luôn imei rồi

5. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

anh nói chuyện buồn cười. tôi phải xài thì mới biết nó có lỗi chứ. lúc a bán a mạnh miệng bao test mà. giờ máy không nhận sim thì không phải là lỗi à. a có nhớ imei máy a không? a có biết cách kiểm tra locker hay quốc tế không? hôm qua thứ 1 là lúc đó tôi đang vội không có thời gian test kĩ, thứ 2 tin tưởng nhau là chính vì tôi nghĩ giữa SE lock và quốc tế không chênh nhau bao nhiêu cả. Chắc người ta cũng đàng hoàng không lừa mình đâu, hôm nay rảnh lấy máy ra lắp sim thì không nhận tôi mới biết là máy lock. Hay a bán cái máy mà cũng không biết nó là máy lock? a đi hỏi xem lock và quốc tế nó khác nhau cái gì? Mấy trăm ngàn chả đáng bao nhiêu nhưng cách anh nói chuyện như 1 đứa con nít lên 3. A khẳng định máy a là quốc tế. OK tôi có rất nhiều cách để chứng minh nó là lock. a nghĩ mình đúng sao ko dám gặp nói chuyện. Tôi sẵn sàng cho anh 10tr và cả cái máy của tôi nếu a làm cho nó từ quốc tế thành locker được đó. Có Admin NTC làm chứng, a dám không?

Chỉnh sửa cuối: 14/3/19
  6. HuuPhu_66

HuuPhu_66 Super Moderator

Những cmt vi phạm Qui Định như "Nó & thằng & mày & tao.v.v..Thì BQT sẽ ẩn không cho hiện ra nhé,đề nghị 2 bên đối chất cho đúng Qui Định.Thân.!

7. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

e xưng "nó" ở đây có nghĩa là cái iphone mà ad.

8. HuuPhu_66

Cmt sau cuả @apollo (bị ẩn) vi phạm Qui Định nên BQT nhắc chung chung là như vậy.

9. apollo

apollo Member

đây là iphone của hãng Apple và tôi tin tưởng tuyệt đối vào apple.và đây là kiểm tra trên Apple và rõ ràng đây là iphone Se chính hãng.
    Your Service and Support Coverage

iPhone SE

Serial Number: 353793083482144

Valid Purchase Date
    A validated purchase date lets Apple quickly find your product and provide the help you need.

Telephone Technical Support: Expired
    Our records indicate that the complimentary telephone technical support for your product has expired.

Contact Apple Support

Repairs and Service Coverage: Active
    Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple’s Limited Warranty.
    Estimated Expiration Date: August 27, 2019
    Learn about Apple’s coverage information for your productopens in a new window

Set up a repair

10. apollo

apollo Member

kiểm tra trên Apple rõ ràng là quốc tế vậy sao bạn cố tình chửi bới tôi.tôi nói lần cuối cùng cung và ko liên quan nữa.tôi bán hàng quốc tế bạn đã test và reset các kiểu.bây giờ kêu tôi lừa là là cái j.

11. apollo

apollo Member

tôi ko có nhiều thời gian để lằng nhằng với bạn nhé.mua bán đã dc sự thỏa thuận của 2 bên.Hết

12. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

Tôi lạy a. anh có biết anh đang check cái gì không? iphone lock thì không phải chính hãng apple à. A sai mà không biết mình sai còn cãi chày cãi cối. Tôi cũng không thèm dài dòng với loại như anh nữa. Coi như tôi làm phúc cho con cháu tôi.
    Em xin nhờ BQT NTC xem xét giúp em vụ việc này là ai sai ai đúng?
    imei 353793083482144 e check ra là máy locker mà nick apollo lại đăng bán là máy quốc tế. Lỗi của em là không kiểm tra kĩ máy, em xin nhận nhưng còn ông apollo ông fix bằng sim ghép máy lên quốc tế tạm thời xong đi bán với giá máy quốc tế thì có gọi là lừa đảo chiếm đoạt tài sản không?
    Mong BQT giải quyết để NTC trở nên trong sạch, vững mạnh hơn nữa.

13. apollo

apollo Member

Vâng máy tôi là máy quốc tế,tôi để ý thấy bạn đăng tố cáo nhiều người rồi thì phải.mua bán sòng phẳng,lừa j,lừa ai.bạn bị thần kinh à.coppy cấu hình nhờ nhiều cửa hàng đt check họ bảo là quốc tế.cứ mở miệng ra là tố ngta lừa này nọ mà ko biết đến cái dốt của mình,thích j tôi chiều,đầu năm gặp ngay đồ âm binh.

14. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

Cửa hàng nào dám khẳng định máy ông máy quốc tế. Ông đi với tôi đi gặp coi. Cái ông check là thời hạn bảo hành ông thần à. Ông ngu hết phần người khác rồi à. Lừa được nhiều người chưa?

15. HuuPhu_66

Đề nghị 2 bên cmt không có những từ ngữ phản cảm nữa..BQT sẽ ẩn không cho hiện ra nếu tiếp tục vi phạm như vậy.Thân.!

16. apollo

apollo Member

cái nick này tôi buôn bán cả chục năm nay rồi,tôi đã từng mua bán với mod của diễn đàn luôn rồi,ai nói tôi lừa.tóm lại mua bán sòng phẳng,bạn là chuyên về iphone thì ai lừa dc bạn nào,sao lúc test máy ko nói máy tôi là máy lock đi,để sài nguyên 1 ngày rồi tối đến nhắn nói máy tôi là máy lock,nếu tôi lừa máy lock thì ngay khi bán xong tôi chuồn rồi chứ ko phải ngồi đây để nói lý với bạn nhé.và khi mua bán bạn nói là cần máy để đền cho khách,vậy sau 1 ngày trời bạn tráo main máy của tôi thì sao,có thể xảy ra chứ.còn nói tôi ngu hết phần người khác thì bạn nên ngồi trước gương soi lại mình xem khôn chưa nhé,khôn mà để ngta bán máy lock dễ đến thế mà ko biết ngõ à,nực cười.tôi dừng tại đây vì tôi ko sai.ko lừa ai cả.mất thời gian.

17. Phjcan

Phjcan Well-Known Member

main nó đi kèm imei a ơi a nói chuyện thì nên tìm hiểu, lúc tôi lấy mà tôi lắp sim thì a qua mặt sao được tôi. Giờ anh chả ko chuồn là gì? bán xong cái máy là phủi tay hết trách nhiệm. Giờ xin gặp để nói chuyện thì chặn số? không chuồn thì là gì hả a? Nhưng người làm ăn lương thiện như tôi chả bao giờ sợ mấy vấn đề như vậy cả a nhé. Tôi đâu có điên mà phá cái máy quốc tế thành máy lock rồi đi kiện a? mà tôi mang tất cả tiền bạc, danh dự tôi ra cá với a luôn. A làm cách nào mà biến một cái máy quốc tế thành lock dùm tôi cái. Còn cái trò máy lock fix lên quốc tế như a rồi đi lừa người thì tôi làm được nhưng tôi không làm. Anh hiểu không?

18. Apple SANG PC

Apple SANG PC Moderator 0968888848

Nghề nghiệp:
    Pawn Broker tại Apple SANG PC
    Theo thông tin 2 bạn cung cấp ở trên:
    * Về lí :
    theo mình thì cả 2 đều có lỗi
    - Apollo cam kết là máy nguyên zin và là bản quốc tế, bao test 7 ngày . Nhưng theo hình check GSX bạn Phjcan cung cấp thì đúng là máy LOCKED USA => lỗi của bạn Apollo
    - Phjcan ko chịu test sim lock hay QT tại chỗ mà về nhà test 1 ngày sau mới báo lại ( trong thời gian đó người bán ko biết bạn đã làm gì máy của họ ) => lỗi của bạn Phjcan
    * Về tình : có thể bạn Apollo cũng mua lại từ người khác và ko biết cách check lock hay QT. Và giá trị máy Lock và QT chỉ chênh nhau vài trăm K. Thiết nghĩ 2 bạn nên thương lượng mỗi bên nhường nhau 1 tí để giải quyết vấn đề. Quan trọng là bạn Apollo bán máy nguyên zin chạy ko lỗi như mô tả là ổn.
    => Chúc 2 bạn sớm giải quyết dc vấn đề.

Chỉnh sửa cuối: 14/3/19
    tranlephat, AnDen and HuuPhu_66 like this.
  19. gem38

gem38 Moderator

theo như a mua tra với imei đó thì chính xác là máy lock , còn a bán tra cái apple thì máy đó đã active và còn bảo hành tới 27 tháng 8 năm 2019 , chứ ko báo là lock hay quốc tế , do đó nếu 2 a muốn chắc là mình đúng thì hẹn 2 a sáng mai 10g ghé nhà mình test cái máy .

AnDen, HuuPhu_66 and Apple SANG PC like this.
  20. Apple SANG PC

Apple SANG PC Moderator 0968888848

Nghề nghiệp:
    Pawn Broker tại Apple SANG PC

Phjcan, Do chủ quan nên em chỉ thoát icloud và reset dòng 2 chứ không lắp sim để thử xem máy là bản khóa mạng hay quốc tế =>
    Mình thắc mắc chỗ này : reset dòng 2 xong sao bạn ko gắn sim active vô luôn để xem máy có bị dính Icloud hay ko ?

hocviec2008 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.